Press "Enter" to skip to content

టిఎస్ లెజిస్లేటివ్ కౌన్సిల్ రెవెన్యూ బిల్లులను సరే

హైదరాబాద్ : కొత్త రెవెన్యూ చట్టం రక్షణ కోసం ప్రయత్నిస్తుందని ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు సోమవారం అన్నారు 96 రాష్ట్రంలో స్పష్టమైన శీర్షికలు ఉన్న భూములలో, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తీసుకువచ్చిన విప్లవాత్మక భూ సంస్కరణలను కేవలం నాలుగు కారణాల వల్ల నిలిపివేయడం అవివేకమని గమనించారు. వ్యాజ్యం కింద లేదా అవకతవకలు ఉన్న భూములలో శాతం.

“ముందుగా భవిష్యత్తులో ఏదైనా అవకతవకల నుండి స్పష్టమైన శీర్షికలతో భూములను రక్షించుకుందాం. శాసనమండలిలో నాలుగు రెవెన్యూ బిల్లులపై చర్చకు సమాధానమిస్తూ, సమస్యలను కలిగి ఉన్న మిగిలిన భూములు తరువాత పరిష్కరించబడతాయి. బిల్లులు తరువాత సభ ఏకగ్రీవంగా ఆమోదించబడ్డాయి.

కొత్త రెవెన్యూ చట్టం గురించి సుదీర్ఘంగా మాట్లాడిన ముఖ్యమంత్రి, మొఘలుల పాలన నుండే వివిధ పాలనలలో భూ హక్కుల సమస్య మరియు బిరుదుల బదిలీ యొక్క పరిణామం మరియు పటేల్ మరియు పట్వారీ వ్యవస్థ ఎలా రద్దు చేయబడిందో గుర్తించారు.

బిల్లులు ప్రవేశపెట్టడానికి ముందు తన ప్రభుత్వం రద్దు చేసిన విలేజ్ రెవెన్యూ ఆఫీసర్స్ (వీఆర్‌ఓ) వ్యవస్థను తీసుకువచ్చినట్లు ఎత్తి చూపారు 2007, 2014 లో రాష్ట్రం ఏర్పడిన తరువాత, తెలంగాణలో భూమి రేట్లు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఆకాశంలో ఎగబాకినట్లు రహస్య కార్యకలాపాలకు దారితీసింది మరియు ల్యాండ్ మాఫియాస్ యొక్క ఆవిర్భావం.

VRO వ్యవస్థ v చిత్యాన్ని కోల్పోయింది

“VRO వ్యవస్థ దాని .చిత్యాన్ని కోల్పోయింది. వారు తమ శక్తిని దుర్వినియోగం చేసారు మరియు మేము మ్యూట్ ప్రేక్షకులుగా ఉండలేము. కానీ కొంతమంది భూస్వాములకు అనుకూలంగా ఉండటానికి మేము ఈ చట్టాన్ని తీసుకువస్తున్నామని చెప్పేవారు ఉన్నారు. 0 మాత్రమే ఉన్నందున రాష్ట్రంలో భూస్వాములు లేరు. 11 50 ఎకరాల కంటే ఎక్కువ భూములు ఉన్న రైతులు పండ్ల తోటలు మొదలైనవి. 98. 38 శాతం మంది రైతులు 279 కంటే తక్కువ భూమిని కలిగి ఉన్నారు ఎకరాలు, ”అతను చెప్పాడు.

60. 90 లక్ష పట్టదార్లు, గురించి 39. 52 లక్షలకు 2.5 ఎకరాల భూములు ఉన్నాయి, 4. 70 2 మధ్య లక్ష. 50 – 3 ఎకరాలు, 11. 08 3-5 ఎకరాల మధ్య లక్ష, 3. 52 5- మధ్య లక్ష. 7.5 ఎకరాలు మరియు 1. 15 7.5 – మధ్య లక్ష) ఎకరాలు, ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు.

“మేము ఎలక్ట్రానిక్ బదిలీ ద్వారా రూ .7, 279 కోట్లు పంపిణీ చేయగలిగాము 60. 95 లక్ష మంది రైతులు మొత్తం భూములు 150. 12 వనకం ప్రకారం లక్ష ఎకరాలు 2020 రితు బంధు వివరాలు. ఈ రైతులకు సహాయం పంపిణీలో ఎటువంటి సమస్యలు లేవు, అంటే ఈ డేటా సరైనదని అర్థం. ఈ మేరకు భూ రికార్డులు సంపూర్ణంగా ఉన్నాయనే నమ్మకాన్ని కూడా ఇది ఇస్తుంది, మరియు కొత్త రెవెన్యూ చట్టం అమలుతో మేము ముందుకు సాగవచ్చు, ”అని ఆయన అన్నారు.

ప్రతిపక్ష భయాలను తొలగిస్తూ, ధరణి పోర్టల్ ద్వారా అవినీతి రహిత, ఇబ్బంది లేని రిజిస్ట్రేషన్, మ్యుటేషన్ మరియు అప్-గ్రేడేషన్ సాధించడంలో కొత్త చట్టం సహాయపడుతుందని అన్నారు. మొత్తం రాష్ట్ర భూ రికార్డులకు సంబంధించిన డేటాను ప్రజలకు అందుబాటులో ఉంచడానికి ఈ పోర్టల్ త్వరలో సక్రియం చేయబడుతుందని ఆయన అన్నారు. సబ్ రిజిస్ట్రార్ లేదా మండల్ రెవెన్యూ ఆఫీసర్ కార్యాలయాలను ఒక్కసారి మాత్రమే సందర్శించాల్సిన వ్యక్తులతో మొత్తం రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియ డిజిటల్‌గా జరుగుతుందని, అది కూడా ముందస్తు నియామకం ద్వారా జరుగుతుందని ఆయన పేర్కొన్నారు.

ప్రజలు ముందుగానే ఛార్జీలు చెల్లించడం ద్వారా వారి ఆస్తి రకం ఆధారంగా MRO లేదా సబ్ రిజిస్ట్రార్ కార్యాలయాన్ని సందర్శించవచ్చని ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు. మొత్తం రాష్ట్రానికి భూమి రేట్లు నిర్ణయించబడతాయి మరియు ధరణి పోర్టల్‌లో లభిస్తాయి. అవసరమైన పత్రాలను సమర్పించిన తర్వాత మొత్తం రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియ పూర్తవుతుంది మరియు తదనుగుణంగా భూమి రికార్డులు నిజ సమయంలో నవీకరించబడతాయి. MRO లకు విచక్షణాధికారాలు ఉండవని ఆయన అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు

నుండి చేతితో ఎంచుకున్న కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post TS లెజిస్లేటివ్ కౌన్సిల్ సరే రెవెన్యూ బిల్లులు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *