Press "Enter" to skip to content

అల్లర్ల చర్య చదవడం

ఫిబ్రవరిలో Delhi ిల్లీలో చోటుచేసుకున్న అల్లర్లపై పోలీసు దర్యాప్తును నిర్వహించడం అన్ని తప్పుడు కారణాల వల్ల ముఖ్యాంశాలను తాకింది, పక్షపాత ఆరోపణలు మరియు మాలా ఫిడే ఉద్దేశాలను కూడా ఆహ్వానిస్తోంది. సిపిఐ (ఎం) ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారాం యేచురి, స్వరాజ్ అభియాన్ యొక్క యోగేంద్ర యాదవ్, ఆర్థికవేత్త జయతి ఘోష్, Delhi ిల్లీ విశ్వవిద్యాలయ ప్రొఫెసర్ అపూర్వానంద్ మరియు డాక్యుమెంటరీ ఫిల్మ్ మేకర్ రాహుల్ రాయ్లను అనుబంధ చార్జిషీట్‌లో పేర్కొనడం ద్వారా, పోలీసులు జలాలను మరింత బురదలో ముంచెత్తారు మరియు మంత్రగత్తె ఆరోపణలకు తమను తాము బహిర్గతం చేశారు. -వేటాడు. మొత్తం వ్యాయామం CAA వ్యతిరేక నిరసనకారులందరినీ కుట్రదారుల సర్కిల్‌లోకి లాగడం లక్ష్యంగా ఉంది. ప్రతిపక్ష పార్టీలు మరియు సామాజిక కార్యకర్తలు ఈ చర్యను రాష్ట్ర అధికారాన్ని దుర్వినియోగం చేసిన ఒక క్లాసిక్ కేసుగా పేర్కొన్నారు. మొదటి నుండి, పోలీసు దర్యాప్తు అల్లర్లను అనుసంధానించడంపై దృష్టి పెట్టింది, 1984 సిక్కు వ్యతిరేక మారణహోమం తరువాత, పౌరసత్వ సవరణ చట్టానికి వ్యతిరేకంగా జరిగిన నిరసనలకు ( CAA). ఫలితంగా, ఈ కేసులో పెద్ద సంఖ్యలో నిరసనకారులు మరియు ప్రముఖ కార్యకర్తలు చిక్కుకున్నారు. అల్లర్లకు గురైన ముస్లిం బాధితులపై పక్షపాతం కనబడుతుండగా, గుంపులను ప్రేరేపించిన స్థానిక రాజకీయ నాయకులను స్కోట్-ఫ్రీగా అనుమతించారు. ముందస్తుగా వ్రాసిన లిపితో సరిపోయేలా దర్యాప్తు మరియు ప్రాసిక్యూషన్‌ను ఒక నిర్దిష్ట దిశలో నడిపించడం న్యాయ ప్రక్రియ యొక్క అపహాస్యం. Home ిల్లీ పోలీసులు కేంద్ర హోం మంత్రిత్వ శాఖ పరిధిలోకి వస్తారు మరియు .ిల్లీ ప్రభుత్వంతో విభేదిస్తున్నారు. మేఘం కింద వచ్చే దర్యాప్తు భారీ అపచారం మరియు వృత్తిపరమైన శక్తి యొక్క ఇమేజ్‌ను తీవ్రంగా దెబ్బతీస్తుంది.

53 ప్రాణాలను బలిగొన్న Delhi ిల్లీ అల్లర్ల బాధాకరమైన పరిణామం, భవిష్యత్తులో ఉదాసీనతను నివారించడంలో సహాయపడటానికి పోలీసు బలగాలను ఎక్కువ సున్నితత్వం చేయవలసిన అవసరాన్ని హైలైట్ చేస్తుంది . పోలీసు శిక్షణ విద్వేషాలకు వ్యతిరేకంగా ప్రజలను రక్షించడానికి ద్వేషపూరిత నేరాలు మరియు మత హింసను న్యాయంగా మరియు సున్నితత్వంతో వ్యవహరించడంపై దృష్టి పెట్టాలి. రాష్ట్ర మరియు కేంద్ర స్థాయిలో పోలీసులను పరిపాలించే చట్టాలను సవరించాల్సిన అవసరం ఉంది, తద్వారా పోలీసులు మత హింసపై దర్యాప్తు చేయగల మరియు వ్యక్తులను నిర్బంధించగల కారణాలు మరింత కఠినతరం చేయబడతాయి మరియు జాతి, మతం, జాతి మరియు రాజకీయ అభిప్రాయం ఆధారంగా వివక్ష స్పష్టంగా నిషేధించబడింది. అమ్నెస్టీ ఇండియా క్షేత్రస్థాయి దర్యాప్తులో అల్లర్ల సమయంలో Delhi ిల్లీ పోలీసులు మానవ హక్కుల ఉల్లంఘనకు సంబంధించిన అనేక సంఘటనలను నమోదు చేశారని గమనించడం విచారకరం. అల్లర్లతో హింసకు పాల్పడటం, కస్టోడియల్ హింసించడం మరియు నిరసనకారులపై అధిక శక్తిని ఉపయోగించడం వంటి పోలీసు అధికారులు వీరిలో ఉన్నారు. మానవ హక్కుల ఉల్లంఘనలకు ఆధారాలు ఉన్నప్పటికీ Delhi ిల్లీ పోలీసులు రోగనిరోధక శక్తిని అనుభవిస్తూనే ఉన్నారని నివేదిక తేల్చింది. Law ిల్లీ మైనారిటీ కమిషన్, ఒక చట్టబద్దమైన సంస్థ యొక్క నిజనిర్ధారణ కమిటీ యొక్క మరొక నివేదిక, పోలీసులను విస్మరించడం మరియు కమిషన్ చేయడం వంటి అనేక సందర్భాలను వెలుగులోకి తెచ్చింది, శాంతిభద్రతల యంత్రాంగం నిష్పాక్షికంగా లేదని విమర్శలకు బలం చేకూర్చింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు ఆన్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post అల్లర్ల చట్టం చదవడం appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *