Press "Enter" to skip to content

CAT కోసం మీ వ్యూహాన్ని సరిగ్గా పొందండి

హైదరాబాద్: కామన్ అడ్మిషన్ టెస్ట్ (క్యాట్) కోసం సిద్ధపడటం చాలా మంది విద్యార్థులకు, ముఖ్యంగా కోవిడ్‌లో చాలా కష్టమైన పని – 19 విద్యాసంస్థలు మరియు కోచింగ్ కేంద్రాలతో సమయాలు మూసివేయబడ్డాయి. కానీ సరైన వ్యూహంతో, పరీక్షలో కోత చేయవచ్చు.

ఇండియన్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్ (ఐఐఎం) లో ప్రవేశానికి క్యాట్ 2020 నవంబర్ 29. పరీక్షలో వెర్బల్ ఎబిలిటీ అండ్ రీడింగ్ కాంప్రహెన్షన్, డేటా ఇంటర్‌ప్రిటేషన్ (డిఐ) మరియు లాజికల్ రీజనింగ్, మరియు క్వాంటిటేటివ్ ఎబిలిటీ అనే మూడు విభాగాలు ఉన్నాయి.

కోట్ నిపుణులు CAT సాంప్రదాయకంగా ఇంగ్లీష్ కోసం రీడింగ్ కాంప్రహెన్షన్ సెంట్రిక్ పేపర్ అని చెప్పారు. ఇటీవలి CAT లలో ఐదు భాగాలు నాలుగు నుండి ఐదు ప్రశ్నలతో కనిపిస్తున్నాయి. ఈ ప్రశ్నలకు సమాధానమివ్వడానికి, విద్యార్థులు పాక్షికంగా అనుమితి ప్రశ్నల తరువాత అన్ని ప్రత్యక్ష ప్రశ్నలను లక్ష్యంగా చేసుకోవడంతో పాటు విభిన్న విషయాలను చదవాలి.

శబ్ద సామర్థ్య విభాగంలో, ఆశావాదులు, కోచింగ్ నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, పరిచయ ప్రకటనను గుర్తించి, తరువాత రెండు వాక్యాలను అనుసంధానించే లింక్‌లను గుర్తించాలి. అభ్యర్థులు ప్రతిరోజూ కనీసం ఒక గంట రెగ్యులర్ రీడింగ్ కోసం మరియు మరొక 30 నిమిషాలు వివిధ ఆన్‌లైన్ మూలాల నుండి భాగాలను చదవడం అవసరం.

ప్రతి విభాగానికి 60 నిమిషాలు కేటాయించినందున, నిపుణుల ప్రకారం ఎంపిక చేసుకోవడం ప్రమాదకరమే, ఎందుకంటే అతను ఉన్న ప్రాంతాల నుండి ప్రశ్నలు రావడం ముగుస్తుంది. / ఆమె తయారీకి దూరంగా ఉంది.

“పరీక్ష వరకు గత 3-4 వారాల వరకు, విద్యార్థులు క్వాంట్‌లోని అన్ని అంశాలపై మెరుగ్గా ఉండటంపై దృష్టి పెట్టాలి. అప్పుడు వారి సమయానికి గరిష్ట రాబడినిచ్చే నిర్దిష్ట ప్రాంతాలపై దృష్టి పెట్టడంపై దృష్టి పెట్టాలి ”అని టి.ఐ.ఎమ్.ఇ

జాతీయ క్యాట్ కోర్సు డైరెక్టర్ రామ్‌నాథ్ కనకదండి అన్నారు.

పరిమాణాత్మక సామర్థ్య విభాగంలో నైపుణ్యం సాధించడానికి, ఎంచుకున్న అంశం యొక్క ప్రాథమిక అంశాలను అర్థం చేసుకోవడం అనేది అన్ని సూత్రాలను మరియు వాటి ఉపయోగాలను వ్రాసుకోవాల్సిన అవసరం ఉంది. విద్యార్థులు కనీసం 30 నుండి 40 పరిష్కరించాలి ) అంశం నుండి CAT స్థాయి ప్రశ్నలు.

తార్కిక తార్కిక విభాగంలో, వెన్ రేఖాచిత్రాల తరువాత పజిల్స్ పై ప్రశ్నలు సర్వసాధారణంగా ఉన్నాయని నిపుణులు అంటున్నారు. శకుంతల దేవి, జార్జ్ సమ్మర్స్ వంటి పజిల్ పుస్తకాలు ఉన్నత-స్థాయి లాజిక్ పజిల్స్కు బహిర్గతం చేస్తాయి.

త్వరగా లెక్కించడంతో పాటు కష్టమైన / సంక్లిష్టమైన డేటాను విశ్లేషించే మరియు అర్థం చేసుకునే సామర్థ్యం DI విభాగంలో ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వడానికి అభ్యర్థులు పొందవలసిన ముఖ్య నైపుణ్యాలు.

“ఇది రెగ్యులర్ ప్రాక్టీస్ ద్వారా పొందగల నైపుణ్యం. అభ్యాసం వివిధ కష్టం స్థాయిలు మరియు రకాలను కలిగి ఉండాలి. అధ్యయన విధానం నుండి అన్ని DI సెట్లను పరిష్కరించడం ప్రారంభించడం ఒక విధానం. ఇది పూర్తయిన తర్వాత, ఆన్‌లైన్ ప్రాక్టీస్ పరీక్షలను ఉపయోగించి ఆన్‌లైన్‌లోకి వెళ్ళే సమయం వచ్చింది ”అని రామ్‌నాథ్ కనకదండి అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

పోస్ట్ CAT కోసం మీ వ్యూహాన్ని సరిగ్గా పొందండి appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Corona Virus DeathsMore posts in Corona Virus Deaths »
More from CoronavirusMore posts in Coronavirus »
More from Coronavirus in IndiaMore posts in Coronavirus in India »
More from Coronavirus Latest UpdatesMore posts in Coronavirus Latest Updates »
More from coronavirus pandemicMore posts in coronavirus pandemic »
More from coronavirus scareMore posts in coronavirus scare »
More from Coronavirus UpdatesMore posts in Coronavirus Updates »
More from COVIDMore posts in COVID »
More from Covid 19 deathsMore posts in Covid 19 deaths »
More from Covid ScareMore posts in Covid Scare »
More from Covid UpdatesMore posts in Covid Updates »
More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from IndiaMore posts in India »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *