Press "Enter" to skip to content

800 లేఅవుట్లలో 17 మాత్రమే అధికారం కలిగి ఉన్నాయి: సుడా

ఖమ్మం: దిగ్భ్రాంతికరమైన వెల్లడిలో, స్తంభద్రి పట్టణ అభివృద్ధి అథారిటీ (సుడా) చైర్మన్ బచు విజయ్ కుమార్ మాత్రమే SUDA పరిమితుల క్రింద అభివృద్ధి చేయబడిన మొత్తం 800 లేఅవుట్లలో అధికారం ఉంది. “ప్రాథమిక సదుపాయాలతో స్థిరమైన అభివృద్ధిని ప్రోత్సహించడానికి అనధికారిక లేఅవుట్లను ప్రణాళిక రెట్లు తీసుకురావడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించిన లేఅవుట్ రెగ్యులరైజేషన్ స్కీమ్ (ఎల్ఆర్ఎస్) యొక్క ప్రాముఖ్యతను ఈ గణాంకాలు హైలైట్ చేస్తాయి” అని ఆయన అన్నారు.

తెలంగాణతో మాట్లాడుతూ, మునిసిపల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ మరియు పట్టణాభివృద్ధి శాఖ GO MS జారీ చేయడానికి ముందే సుడా తన పరిమితుల్లో అనధికార లేఅవుట్లను క్రమబద్ధీకరించే ప్రక్రియను ప్రారంభించిందని అన్నారు. ఆగస్టులో 31, 2020, ప్రయోజనం కోసం.

లేఅవుట్ల క్రమబద్ధీకరణ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవాలని సలహా ఇస్తూ ఈ ఏడాది జూలైలో మరియు ఈ ఏడాది జూలైలో లేఅవుట్ డెవలపర్‌లకు నోటీసులు జారీ చేసినట్లు పేర్కొన్న విజయ్ కుమార్, వారికి అవగాహన కల్పించడానికి అవగాహన సమావేశాలు కూడా జరిగాయని చెప్పారు. “వ్యక్తిగత ప్లాట్ యజమానులకు LRS మంచి అవకాశం, LRS క్లియరెన్స్ లేకుండా వారు బ్యాంకు రుణాలు లేదా భవన ఆమోదాలను పొందలేరు. స్థానిక సంస్థలు అందించే పొడిగింపు సేవలు మరియు సౌకర్యాలను పొందటానికి ఇది లేఅవుట్ డెవలపర్‌లకు సహాయపడుతుంది ”అని ఆయన అన్నారు.

ఎల్‌ఆర్‌ఎస్‌పై కోపంతో ఉన్న ప్రతిపక్ష పార్టీలను తోసిపుచ్చిన ఆయన ప్రతిపక్ష నాయకులు ప్రజలను తప్పుదారి పట్టిస్తున్నారని అన్నారు. ప్లాట్ యజమానులకు మరియు లేఅవుట్ డెవలపర్‌లకు అవగాహన కల్పించడానికి, ప్లాట్లు మరియు లేఅవుట్‌లకు అనుమతి పొందవలసిన అవసరాన్ని వివరిస్తూ మండల వారీ సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు.

సుమారు 30, 000 800 కింద ఓపెన్ ప్లాట్లు 800 రియల్ ఎస్టేట్ వెంచర్లు వచ్చాయి 45 ఖమ్మం మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ (కెఎంసికి అదనంగా వైరా, ఖమ్మం (అర్బన్) మరియు ఖమ్మం (గ్రామీణ) మండలాలను కలిగి ఉన్న ఏడు మండలాల్లోని గ్రామాలు. ). KMC పరిమితుల్లో 150 లేఅవుట్లు ఉన్నాయి.

ఇప్పటివరకు, 25 లేఅవుట్ యజమానులు మరియు సుమారు 3, 000 వ్యక్తిగత ప్లాట్ యజమానులు LRS కింద అనుమతి కోసం దరఖాస్తులను సమర్పించారు. చుట్టూ 50 నుండి 60 నిర్దేశించిన 10 ప్లాట్లు విక్రయించబడని మరియు కట్ చేసినట్లు నమోదు చేయని లేఅవుట్లు ఆగస్టు తేదీ 26, LRS కి అర్హత లేదు మరియు వారు టౌన్ అండ్ కంట్రీ డైరెక్టరేట్ కోసం వెళ్లాలి ప్రణాళిక (డిటిసిపి) ఆమోదం, సుడా చైర్మన్ వెల్లడించారు.

సుడా మరియు కెఎంసి కార్యాలయాలలో హెల్ప్‌డెస్క్‌లు ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి. ‘ఆమోదించని మరియు చట్టవిరుద్ధమైన లేఅవుట్ నిబంధనల యొక్క తెలంగాణ రెగ్యులరైజేషన్’ గురించి ప్రజలలో అవగాహన కల్పించే విధంగా ఐదు నుంచి పది మునిసిపల్ డివిజన్లను కప్పి ఉంచే హెల్ప్‌డెస్క్‌లను ఏర్పాటు చేయడానికి చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. ) ‘.

అన్ని అధీకృత లేఅవుట్లలో ఓపెన్ ప్లాట్లు కొనుగోలు చేసిన పౌరులు మరియు లేఅవుట్ యజమానులు నిర్ణీత రుసుము చెల్లించి దరఖాస్తులను త్వరగా సమర్పించాలని సూచించారు. సుడా పరిమితుల్లో ఎల్‌ఆర్‌ఎస్ క్లియరెన్స్‌తో రూ. 200 కోట్ల ఆదాయం వస్తుందని విజయ్ కుమార్ గుర్తించారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ మాత్రమే 17 యొక్క 800 లేఅవుట్‌లకు అధికారం ఉంది: సుడా appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from KhammamMore posts in Khammam »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *