Press "Enter" to skip to content

పార్లమెంటులో కేంద్రానికి టిఆర్‌ఎస్ వసూలు చేసింది

హైదరాబాద్: టిఆర్ఎస్ బ్రిగేడ్ వసూలు చేయబడినది, బిజెపి ప్రభుత్వాన్ని కేంద్రంలో ఉంచలేదు, వాగ్దానాలు మరియు ఇత్తడి దశల మాతృత్వ చికిత్స సోమవారం నుండి ప్రారంభమయ్యే పార్లమెంటు రుతుపవనాల సందర్భంగా తెలంగాణ రాష్ట్రానికి చేరుకోవడం.

ఇటీవల జరిగిన టిఆర్ఎస్ పార్లమెంటరీ పార్టీ సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు, రాష్ట్రానికి సంబంధించిన వివిధ సమస్యలను లేవనెత్తినప్పుడు ఎటువంటి గుద్దులు లాగవద్దని పార్టీ ఎంపిలకు నిర్దేశించారు, అంతేకాకుండా ప్రవేశపెట్టాలని భావిస్తున్న విద్యుత్ చట్టాన్ని వ్యతిరేకించారు. పార్లమెంట్.

వ్యూహాత్మక ఎత్తుగడలో, టిఆర్ఎస్ ఎంపిలు ఇతర సారూప్య ప్రాంతీయ పార్టీల చట్టసభ సభ్యులతో సంప్రదించి, కేంద్రం యొక్క డబుల్ ప్రమాణాలను మరియు వాగ్దానాలను అమలు చేయడంలో వైఫల్యాన్ని బహిర్గతం చేయడానికి ఒక సాధారణ వేదికను రూపొందించారు. పార్లమెంటు లోపల మరియు వెలుపల ఎంపీలు వేర్వేరు ఫార్మాట్లలో నిరసన చేపట్టనున్నారు.

టిఆర్‌ఎస్ లోక్‌సభ ఫ్లోర్ లీడర్ నామా నాగేశ్వరరావు ఆదివారం న్యూ Delhi ిల్లీలో జరిగిన లోక్‌సభలో జరిగిన బిజినెస్ అడ్వైజరీ కమిటీ (బిఎసి) సమావేశంలో పార్టీ ఆందోళనలను లేవనెత్తారు. అయితే, లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా టిఆర్‌ఎస్ లేవనెత్తిన సమస్యలపై మంగళవారం నిర్ణయం తీసుకుంటామని ఆయనకు హామీ ఇచ్చినట్లు తెలిసింది.

టిఆర్ఎస్ ఎంపిలు జిఎస్టి బకాయిలను రాష్ట్రానికి చెల్లించడంలో ఆలస్యం గురించి సమస్యలను లేవనెత్తుతారు, యూరియా సరఫరా ఆలస్యం అయినప్పటికీ 24 సాగు విస్తీర్ణంలో శాతం పెరుగుదల మరియు రాష్ట్రాల మధ్య కృష్ణ నది నీటి వివాదాలను జోక్యం చేసుకుని పరిష్కరించడంలో కేంద్రం విఫలమైంది. ప్రతిపాదిత జాతీయ రహదారుల అభివృద్ధిలో ఆలస్యం, 22 జిల్లాల్లో నవోదయ పాఠశాలల స్థాపన, మంజూరు ప్రతిపాదనలు వంటి అంశాలను కూడా టిఆర్ఎస్ సభ్యులు తీసుకుంటారు. ఆరు ఎయిర్‌స్ట్రిప్స్‌లో, వరంగల్‌లోని కాకటియా మెగా టెక్స్‌టైల్ పార్కుకు నిధులు, ఇతరులు.

జాతీయ స్థాయిలో, పార్టీ ఎంపీలు నిరుద్యోగం, ఇండో-చైనా సరిహద్దు వివాదాలు, ఆర్థిక పురోగతి, కోవిడ్ నేపథ్యంలో వలస కార్మికులకు సంబంధించిన సమస్యలను సహా ప్రజా ప్రాముఖ్యత గల సమస్యలను లేవనెత్తుతారు – 19 మహమ్మారి.

తెలంగాణ రాష్ట్రానికి మాత్రమే రూ .9, 000 కోట్ల జిఎస్‌టి బకాయిలను కేంద్రం ఇంకా క్లియర్ చేయలేదు. ఆంధ్రప్రదేశ్ పునర్వ్యవస్థీకరణ చట్టంలో తెలంగాణ రాష్ట్ర అభివృద్ధికి ఇచ్చిన హామీలను అమలు చేయాలని టిఆర్ఎస్ ఎంపిలు డిమాండ్ చేస్తారు.

దేశం యొక్క మంచి ప్రయోజనాల కోసం టిఆర్ఎస్ కేంద్రం యొక్క అనేక కార్యక్రమాలకు మద్దతు ఇస్తోంది. అయితే, రాష్ట్రంలోని రైతుల ప్రగతికి హానికరం కాబట్టి ప్రతిపాదిత విద్యుత్ చట్టాన్ని వ్యతిరేకించాలని పార్టీ నిర్ణయించింది. “కొత్త విద్యుత్ బిల్లును తీసుకురావడం ద్వారా రాష్ట్రాలను నియంత్రించడానికి ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి, దీనిని టిఆర్ఎస్ తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తుంది. అమలు చేస్తే, రైతులు వ్యవసాయ కనెక్షన్ల కోసం విద్యుత్ మీటర్లను పరిష్కరించాలి, ”అని పెద్దపల్లి ఎంపి వెంకటేష్ నేత అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post పార్లమెంటులో కార్నర్ సెంటర్‌కు TRS వసూలు చేయబడింది appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from K Chandrashekhar RaoMore posts in K Chandrashekhar Rao »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *