Press "Enter" to skip to content

పరిశోధన, ఆవిష్కరణ మరియు క్రీడలలో నాయకుడు

ప్రపంచంలో అత్యధికంగా సందర్శించే నాలుగవ దేశం స్పెయిన్. కొన్ని పురాతన విశ్వవిద్యాలయాలు మరియు అగ్రస్థానంలో ఉన్న మంచి గుర్తింపు పొందిన విశ్వవిద్యాలయ వ్యవస్థకు దేశం ప్రసిద్ధి చెందింది 10 ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాపార పాఠశాలలను ర్యాంకింగ్ చేస్తుంది. స్పెయిన్ యొక్క ఆగ్నేయ ప్రాంతం యొక్క రాజధాని నగరం స్పెయిన్లో ఏడవ అతిపెద్ద నగరం ముర్సియా విద్యా కేంద్రంగా ప్రసిద్ధి చెందింది. మధ్యధరా వాతావరణం హుయెర్టా డి యూరోపా యొక్క పర్వతాలు మరియు క్షేత్రాలతో కోస్టా కాలిడా తీరాల యొక్క సహజ సౌందర్యాన్ని కలుస్తుంది.

21 కంటే ఎక్కువ క్యాంపస్‌తో, 000 విద్యార్థులు మరియు సుమారు 1, 000 ప్రొఫెసర్లు, UCAM (యూనివర్సిడాడ్ కాటెలికా డి ముర్సియా) లో స్థాపించబడింది 1996 స్పష్టమైన మిషన్‌తో: సమాజానికి సేవ చేయడానికి జ్ఞానం మరియు నైపుణ్యాలు కలిగిన విద్యార్థులకు శిక్షణ ఇవ్వడం, మనిషి మరియు మానవజాతి అభివృద్ధిలో అంతర్భాగంగా పరిశోధనల ద్వారా మానవ జ్ఞానం మరింత విస్తరించడానికి దోహదం చేయడం మరియు విద్య మరియు సంస్కృతి రంగాలలో కాథలిక్ చర్చి యొక్క ఎవాంజెలికల్ మిషన్లో పాల్గొనడానికి.

UCAM అందించిన విద్య యొక్క నాణ్యతతో నిమగ్నమైన అధ్యాపకులు మరియు పరిశోధకులు బోధించే అండర్గ్రాడ్యుయేట్ మరియు గ్రాడ్యుయేట్ విద్యా కార్యక్రమాలను అందిస్తుంది. మరింత ప్రభావవంతమైన విద్యా పని మరియు పరిశోధన చేయడానికి విశ్వవిద్యాలయ సమాజంలోని సభ్యులందరిలో మానవ సంబంధాలను నిర్ధారించడానికి బోధన, పరిశోధన మరియు సేవలకు వర్తించే నాణ్యత నిర్వహణ వ్యవస్థను UCAM అభివృద్ధి చేసింది. విశ్వవిద్యాలయం విద్యా సంవత్సరం మరియు వేసవి అంతా అనేక అంతర్జాతీయ బ్యాచిలర్ మరియు మాస్టర్స్ డిగ్రీలు, పిహెచ్‌డి ప్రోగ్రామ్‌లు మరియు ఇంటెన్సివ్ లాంగ్వేజ్ కోర్సులను అందిస్తుంది. పాఠశాల మంచి గ్రాడ్యుయేట్ ఉపాధి అవకాశాలను కలిగి ఉంది మరియు బహుళ సాంస్కృతిక క్యాంపస్ కార్యక్రమాలు మరియు దాని మౌలిక సదుపాయాలకు ప్రసిద్ధి చెందింది.

బోధన సాధారణంగా స్పానిష్ భాషలో నిర్వహిస్తారు, అయితే బిజినెస్, టూరిజం, స్పోర్ట్ సైన్సెస్ మరియు హెల్త్ సైన్సెస్ (బాచిలర్స్, మాస్టర్స్ మరియు పిహెచ్‌డిలు) సహా ఆంగ్లంలో పూర్తిగా బోధించే అనేక కార్యక్రమాలు ఉన్నాయి. ఫ్రెంచ్, జర్మన్, కొరియన్, చైనీస్, పోర్చుగీస్, ఇటాలియన్ మరియు సంకేత భాష వంటి విభిన్న భాషా కార్యక్రమాలను బోధించే భాషా పాఠశాల కూడా UCAM లో ఉంది. UCAM ర్యాంక్ 1001 + ప్రపంచ విశ్వవిద్యాలయ ర్యాంకింగ్స్ 2021, 151 – 200 వ యూరోపియన్ టీచింగ్ ర్యాంకింగ్స్ 2019; 301 – 400 వ ఇంపాక్ట్ ర్యాంకింగ్స్: మంచి ఆరోగ్యం మరియు శ్రేయస్సు 2020.

UCAM ను స్పోర్ట్స్ విశ్వవిద్యాలయం అంటారు. మొదటి జాతీయ లీగ్ (ఎసిబి లీగ్ స్పెయిన్) లో ప్రొఫెషనల్ బాస్కెట్‌బాల్ జట్టు ఉన్న ఏకైక యూరోపియన్ విశ్వవిద్యాలయం ఇది. ఇంకా, UCAM 20 పోల్చదగిన జట్లతో ప్రొఫెషనల్ స్థాయిలో పోటీపడుతుంది. స్పానిష్ విశ్వవిద్యాలయ క్రీడా పోటీలలో, UCAM 46 పతకాలను ప్రశంసించింది 2012 ఛాంపియన్ పోటీ 21 2000 కంటే ఎక్కువ కళాశాల అథ్లెట్లతో క్రమశిక్షణ. ఏథెన్స్, బీజింగ్ మరియు లండన్లలో జరిగిన ఒలింపిక్ క్రీడలలో UCAM విద్యార్థులకు 100 పతకాలు లభించాయి. అంతేకాకుండా, UCAM స్పానిష్ LFP (ప్రొఫెషనల్ ఫుట్‌బాల్ లీగ్) యొక్క విద్యా సంస్థగా పనిచేస్తుంది.

బోలోగ్నా ప్రాసెస్‌ను అనుసరించి, యూరోపియన్ క్వాలిటీ సిస్టమ్ ఫర్ ఎడ్యుకేషన్‌కు దాని కార్యక్రమాలను స్వీకరించిన మొదటి విశ్వవిద్యాలయాలలో UCAM ఒకటి. వాస్తవానికి, UCAM యొక్క నాణ్యత విభాగం ప్రస్తుతం పరాగ్వేయన్ ప్రభుత్వానికి సంబంధిత విద్యావ్యవస్థలో నాణ్యతా భరోసా సంస్థను ఏర్పాటు చేయడానికి సహాయం చేస్తోంది. UCAM చుట్టూ 340 ప్రఖ్యాత అంతర్జాతీయ వ్యూహాత్మక భాగస్వాములు ఉన్నారు, వీటిలో UC వంటి ప్రపంచవ్యాప్తంగా అనేక ప్రముఖ కళాశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలు ఉన్నాయి. బర్కిలీ, స్టాన్ఫోర్డ్, NTU, NUS లేదా యూనివర్సిటీ డెగ్లి స్టూడి డి బోలోగ్నా. ఈ భాగస్వాములతో, UCAM విద్యార్థులు, సిబ్బంది మరియు ప్రొఫెసర్ల మార్పిడి కార్యక్రమాలు, ఉమ్మడి డిగ్రీలు మరియు ఇతర రకాల విద్యా సహకారాలను ఏర్పాటు చేసింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు ఆన్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post పరిశోధన, ఆవిష్కరణ మరియు క్రీడలలో నాయకుడు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Corona Virus DeathsMore posts in Corona Virus Deaths »
More from CoronavirusMore posts in Coronavirus »
More from Coronavirus in IndiaMore posts in Coronavirus in India »
More from Coronavirus Latest UpdatesMore posts in Coronavirus Latest Updates »
More from coronavirus pandemicMore posts in coronavirus pandemic »
More from coronavirus scareMore posts in coronavirus scare »
More from Coronavirus UpdatesMore posts in Coronavirus Updates »
More from COVIDMore posts in COVID »
More from Covid 19 deathsMore posts in Covid 19 deaths »
More from Covid ScareMore posts in Covid Scare »
More from Covid UpdatesMore posts in Covid Updates »
More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *