Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ గుర్రపు సరఫరాదారులను హైదరాబాద్‌లో సంక్షోభంలోకి నెట్టివేసింది

హైదరాబాద్ : పెళ్లి హాల్ ప్రాంగణంలోకి పెళ్లి కూతురు గుర్రంపై స్వారీ చేయడం, సంగీతం మరియు నృత్యాలతో పాటు, కేవలం జరిగేది కాదు సినిమాల్లో, కానీ నగరంలో వివాహాలలో కూడా. అయినప్పటికీ, కోవిడ్ – 19 మహమ్మారి, సరఫరాదారుల దృష్ట్యా వివాహ ions రేగింపులపై ఆంక్షలు విధించబడ్డాయి. నగరంలోని గుర్రాలు మరియు ఒంటెలు గత ఆరు నెలల్లో ఎటువంటి వ్యాపారం లేకుండా ఆర్థిక గందరగోళంలో ఉన్నాయి.

“గత ఆరు నెలలుగా, మహమ్మారి మరియు లాక్డౌన్ సమయంలో అమలు చేయబడిన పరిమితుల కారణంగా వ్యాపారం జరగలేదు. మేము వాటిని చెల్లించలేకపోవడంతో చాలా మంది జంతు సంరక్షణాధికారులు తమ ఉద్యోగాలను విడిచిపెట్టారు ”అని జుమ్మెరత్ బజార్‌లోని జంతు సరఫరాదారు సోహైల్ ఖాన్ చెప్పారు.

సగటున, గుర్రం కోసం పశుగ్రాసం వైపు ప్రతి రోజు రూ. 300 ఖర్చు చేస్తారు.

“అంటే నెలకు రూ .9, 20 నెలకు a గుర్రం. ఇక్కడ చాలా గుర్రపు సరఫరాదారులు 10 మరియు 25 వారితో గుర్రాలు. కేవలం పశుగ్రాసం ఏర్పాటు చేయడానికి వారు ఖర్చు చేయాల్సిన మొత్తాన్ని మీరు can హించవచ్చు ”అని జుమ్మెరత్ బజార్‌లోని మరో గుర్రపు సరఫరాదారు మొహద్ సల్మాన్ చెప్పారు.

డబ్బును ఏర్పాటు చేయలేక, కొంతమంది గుర్రపు యజమానులు తమ గుర్రాలను విసిరే ధరలకు అమ్మడం ప్రారంభించారు. “నేను ఎనిమిది గుర్రాలను రూ. 370, 000 ప్రతి కొన్ని రోజుల క్రితం. ఏడాది క్రితం ప్రతి మలేగావ్ నుంచి రూ .1.2 లక్షలకు కొనుగోలు చేశాను. వాటిని విక్రయించడం తప్ప నాకు వేరే మార్గం లేదు ”అని ఫలక్నుమాకు చెందిన గుర్రపు సరఫరాదారు మహ్మద్ అమైర్ ఖాన్ చెప్పారు.

ఫంక్షన్ల సమయంలో గుర్రాలను తీసుకొని వాటిని నిర్వహించే బాలురు కూడా రావడం మానేశారు. “ఇప్పుడు నలుగురు అబ్బాయిలు మాత్రమే 20 – నా వద్ద ఉన్న బేసి గుర్రాలు చూసుకుంటారు . ఉదయం మరియు సాయంత్రం నడకలో గుర్రాన్ని తీసుకెళ్లినందుకు నేను వారికి రోజుకు రూ. 300 చెల్లిస్తాను, ”అని అమైర్ ఖాన్ , గుర్రాలకు పశుగ్రాసం కొనడానికి చాలామంది డబ్బును ఏర్పాటు చేయలేకపోతున్నారని ఎత్తిచూపారు.

“కొంతమంది యజమానులు గుర్రాలను నగరానికి దూరంగా ఉన్న పశువుల షెడ్లను అద్దెకు తీసుకొని అక్కడే ఉంచారు. భ్రమణ సమయంలో, ఇద్దరు కుర్రాళ్ళు ఆ స్థలంలోనే ఉండి, అక్కడి బహిరంగ ప్రదేశాలలో మేత కోసం గుర్రాలను తీసుకుంటారు ”అని మరొక యజమాని చెప్పారు.

లాక్డౌన్ సమయంలో గుర్రపు యజమానులకు సహాయం చేయడానికి కొన్ని స్వచ్ఛంద సంస్థలు ముందుకు వచ్చాయి. అయితే, వారు అందించిన పశుగ్రాసం పరిమితం. “అటువంటి పరిస్థితి కొనసాగితే, జంతువులను రోడ్లపై వదిలివేయవలసి వస్తుంది, ఎందుకంటే వాటిని జాగ్రత్తగా చూసుకోవడం కష్టం. ఇప్పటికే చాలా మంది యజమానులు తమ రుణాలను తిరిగి చెల్లించడానికి చాలా కష్టపడుతున్నారు, ”అని మరొక గుర్రపు సరఫరాదారు మహ్మద్ ఇంతియాజ్ చెప్పారు.

ఒక వ్యక్తి తన గుర్రాన్ని జుమేరత్ బజార్ వద్ద తింటాడు. లాక్డౌన్ ద్వారా వ్యాపారం ప్రభావితమవుతుంది.
ఫోటో: సూర్య శ్రీధర్

ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు


నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post కోవిడ్ గుర్రపు సరఫరాదారులను హైదరాబాద్‌లో సంక్షోభంలోకి నెట్టివేసింది appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *