Press "Enter" to skip to content

హైదరాబాదీ ఇంజనీర్ కోవిడ్ సంరక్షణ కోసం సాధనాన్ని ఆవిష్కరించారు

హైదరాబాద్ : కోవిడ్ అనేక ఆవిష్కరణలను ప్రోత్సహిస్తున్నాడు, కొన్ని unexpected హించని త్రైమాసికాల నుండి. ఆటోమొబైల్ రంగానికి మైలేజ్ పెంచే ఇంజనీర్, కరోనా యోధులకు ఉచ్ఛ్వాస చికిత్సను అందించడానికి యంత్రాలను పునర్నిర్మించారు.

చీఫ్ టెక్నాలజిస్ట్ మరియు జెరుషా గ్రీన్ వ్యవస్థాపకుడు డేవిడ్ ఎష్కోల్ 5 ఎమ్ మైలేజ్ బూస్ట్ బ్రాండ్ క్రింద అల్ట్రాసోనిక్ తరంగాలు మరియు ప్లాస్మాను ఉపయోగించి మైలేజ్ పెంచేవారిని తయారు చేస్తున్నారు.

అతను కోవిడ్ గురించి అవగాహన పొందడానికి లాక్డౌన్ వ్యవధిని ఉపయోగించాడు, ఇది అవయవాలపై దాడి చేసే విధానం మరియు ప్రాణాంతకంగా మారకుండా ఆపడానికి ఏమి చేయాలి. ఈ ప్రక్రియలో, అతను ఇప్పటికే సాంకేతిక వేదికను కలిగి ఉన్నాడని తెలుసుకున్నాడు. అతను 5M హెల్త్ బూస్ట్ సిస్టమ్ కింద హీలింగ్ గ్యాస్ ఉచ్ఛ్వాస చికిత్సను అందించడానికి మార్చి 2020 నుండి ఒక యంత్రంలో పనిచేశాడు.

ఎష్కోల్ యొక్క యంత్రం నుండి వచ్చే వాయువును శ్వాసక్రియ ద్వారా మానవునికి చొప్పించాలి. డైస్పోనియా (గాలి ఆకలి లేదా శ్వాస ఆడకపోవడం) తగ్గించడంలో గ్యాస్ సహాయపడుతుంది. ఇది ఎయిర్‌వే స్టెనోసిస్‌ను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది, ఈ పరిస్థితిలో air పిరితిత్తులకు గాలి వెళ్ళడానికి ఆటంకం కలిగించే వాయుమార్గంలో ఇరుకైనది, అతను పేర్కొన్నాడు.

వాయువు నాసికా మార్గము, శ్వాసనాళం, శ్వాసనాళాలు, శ్వాసనాళాలు మరియు అల్వియోలీలపై anti పిరితిత్తులలోని శోథ నిరోధక ప్రభావాన్ని కలిగి ఉంటుంది. ఇది శ్వాసనాళాలు మరియు అల్వియోలీ ఫంక్షన్ల పునరుద్ధరణకు సహాయపడుతుంది అని ఎష్కోల్ చెప్పారు.

. అతని 5M హెల్త్ బూస్ట్ కోసం.

“నా వాదనల యొక్క నిజాయితీని పరీక్షించడానికి మరియు తనిఖీ చేయడానికి శాస్త్రీయ, ప్రకృతి నివారణ మరియు కోవిడ్ కేర్ పంపిణీ బృందాల కోసం నేను సిద్ధంగా ఉన్నాను. దీనిపై పైలట్‌ను తీసుకోవచ్చు ”అని ఎష్కోల్ చెప్పారు, తనపై, తన భార్య మరియు పూర్తిగా కోలుకున్న ఇద్దరు కుమార్తెలపై ఉచ్ఛ్వాస చికిత్స కోసం యంత్రాన్ని ఉపయోగించారు.

తన వ్యక్తిగత అనుభవంపై, ఎష్కోల్ తాను breath పిరి, దగ్గు మరియు ఇతర సంబంధిత రోగాలతో బాధపడుతున్నానని చెప్పాడు. అతను తనను తాను పీల్చడం చికిత్సకు గురిచేశాడు మరియు అతని ఆరోగ్యం అన్ని పారామితులలో మెరుగుపడిందని కనుగొన్నాడు.

drug షధాన్ని ఉపయోగించరు మరియు ఉపయోగించిన వాయువు ఆక్సిజన్ కాదు. “మేము ఎటువంటి దుష్ప్రభావాన్ని కనుగొనలేదు. ఇది శ్లేష్మం తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది, ఇది గట్టిపడితే ఆక్సిజన్ ప్రవాహాన్ని మరియు శరీరం నుండి కార్బోండియాక్సైడ్ను తొలగించడాన్ని అడ్డుకుంటుంది ”అని ఎష్కోల్ అన్నారు.

యంత్రానికి టైమర్ ఉంది 30, 60 మరియు 90 నిమిషాలు. A 30 – నిమిషం పీల్చడం సెషన్‌కు సుమారు రూ .1, 500 మరియు 60 నిమిషాలకు, దీని ధర రూ .3, 000. ఫ్రంట్‌లైన్ కోవిడ్ యోధులకు ఇది ఉపయోగపడుతుంది. “మేము నా సాంకేతిక పరిజ్ఞానం గురించి వివిధ ఆరోగ్య సంస్థలకు ప్రెజెంటేషన్లు ఇస్తాము,” అని ఆయన అన్నారు, ఈ యంత్రం స్థానికంగా రాణిగంజ్, ఆర్పి రోడ్, బాలానగర్ మరియు ఇతర ప్రాంతాల నుండి సేకరించిన భాగాలతో తయారు చేయబడింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post హైదరాబాదీ ఇంజనీర్ కోవిడ్ కేర్ కోసం సాధనాన్ని ఆవిష్కరించారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from COVIDMore posts in COVID »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *