Press "Enter" to skip to content

రియల్టర్లు తెలంగాణ కొత్త రెవెన్యూ బిల్లును స్వాగతించారు

హైదరాబాద్ : ఈ వారం ప్రారంభంలో అసెంబ్లీలో ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు సమర్పించిన కొత్త రెవెన్యూ బిల్లులో పారదర్శకత, జవాబుదారీతనం మరియు వేగవంతమైన సేవ మూడు ముఖ్య లక్షణాలు.

ఈ బిల్లు ఆస్తి యజమానులలో అనేక చర్చలను ప్రేరేపించింది మరియు మరీ ముఖ్యంగా, వ్యవసాయ మరియు వ్యవసాయేతర భూములతో సహా భూ యజమానులకు సౌకర్యవంతంగా ఉండటానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలను రియల్ ఎస్టేట్ సంస్థలు స్వాగతిస్తున్నాయి. ()

వ్యవసాయ భూముల రిజిస్ట్రేషన్ మరియు మ్యుటేషన్ చేపట్టడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇప్పుడు తహశీల్దార్ / ఎంఆర్‌ఓలను సబ్ రిజిస్ట్రార్లుగా అధికారం ఇచ్చింది. అదేవిధంగా, వ్యవసాయేతర ఆస్తుల రిజిస్ట్రేషన్ మరియు మ్యుటేషన్ నిర్వహించడానికి సబ్ రిజిస్ట్రార్లకు ఇప్పుడు అధికారం ఉంది. అందువల్ల, ప్రజలు ముందుగానే టైమ్ స్లాట్ బుక్ చేసుకున్న తర్వాత వారి ఆస్తి రకం ఆధారంగా MRO లేదా సబ్ రిజిస్ట్రార్ కార్యాలయాన్ని సందర్శించవచ్చు. అవసరమైన పత్రాలను సమర్పించిన తర్వాత మొత్తం రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియ పూర్తవుతుంది మరియు తదనుగుణంగా భూమి రికార్డులు నవీకరించబడతాయి.

“మార్పుకు ఆరంభం చేయవలసి ఉంది మరియు వ్యవసాయ మరియు వ్యవసాయేతర భూములు మరియు ఆస్తుల నమోదు ప్రక్రియను సులభతరం చేయడానికి, మరింత పారదర్శకంగా మరియు జవాబుదారీగా చేయడానికి టిఆర్ఎస్ ప్రభుత్వం సరైన ఎత్తుగడలు వేయడం మంచిది” అని క్రెడాయ్ అన్నారు హైదరాబాద్ ప్రధాన కార్యదర్శి వి రాజశేఖర్ రెడ్డి.

ఇతర ప్రయోజనాలలో, ప్రజలు వారి సౌలభ్యం మరియు ఇష్టపడే సమయ స్లాట్ల వద్ద నమోదును ప్లాన్ చేయవచ్చు. లావాదేవీలు మరియు ఫార్మాలిటీలు పూర్తయిన వెంటనే రిజిస్ట్రేషన్, మ్యుటేషన్, అప్‌డేట్ మరియు ఎక్స్‌ట్రాక్ట్ కాపీ మొత్తం కొనుగోలుదారులకు అప్పగించడం మంచిదని ఆయన అన్నారు. “ఇది ప్రజలను స్తంభం నుండి పోస్ట్ వరకు నడిపించడంలో నివారించవచ్చు” అని రెడ్డి అన్నారు.

వ్యవసాయ భూముల కోసం కొత్త రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియలో, కొనుగోలుదారు మరియు విక్రేత ధరణి వెబ్‌సైట్‌లో తమ స్లాట్‌ను బుక్ చేసుకోవాలి. ఉమ్మడి సబ్-రిజిస్ట్రార్-కమ్- MRO కొనుగోలుదారు మరియు విక్రేత కోరుకున్న విధంగా స్లాట్‌ను కేటాయిస్తుంది. ఈ వివరాలు లాగ్ రిజిస్టర్‌లో అప్‌లోడ్ చేయబడతాయి, ఇవి సబ్ రిజిస్ట్రార్ మరియు MRO కార్యాలయాలలో నిర్వహించబడతాయి.

రిజిస్ట్రేషన్ పత్రాన్ని సిద్ధం చేయడానికి కొనుగోలుదారులు మరియు అమ్మకందారుల సౌలభ్యం కోసం పత్రాల విషయాల టెంప్లేట్లు కార్యాలయాలలో అందుబాటులో ఉంచబడతాయి. కాకపోతే, వారు ప్రభుత్వ లైసెన్స్ పొందిన పత్ర రచయితల సేవలను కూడా పొందవచ్చు.

బుక్ చేసిన స్లాట్ వద్ద కొనుగోలుదారు మరియు విక్రేత వచ్చిన తరువాత, MRO భూమికి అర్హత ఉందా మరియు రిజిస్ట్రేషన్ కోసం ఆమోదించబడిందో లేదో తెలుసుకోవడానికి పాస్‌బుక్‌లు మరియు యాజమాన్య వివరాలను తనిఖీ చేస్తుంది. చలాన్, డ్రాఫ్ట్ లేదా నగదు ద్వారా రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు చెల్లించిన తరువాత, MRO భూమిని నమోదు చేస్తుంది.

లావాదేవీ పూర్తయిన వెంటనే, వివరాలు ధరణి వెబ్‌సైట్‌లో స్వయంచాలకంగా మరియు కొనుగోలుదారు మరియు విక్రేత రెండింటి పాస్‌బుక్‌లలో నవీకరించబడతాయి. ఉదాహరణకు, విక్రేత 10 ఎకరాల నుండి రెండు ఎకరాలను విక్రయిస్తే, ఆ రెండు ఎకరాల వివరాలు తొలగించబడతాయి అతని పాస్బుక్ మరియు అదే కొనుగోలుదారు యొక్క పాస్బుక్లో నవీకరించబడుతుంది. ఇది ఒక బ్యాంక్ ఖాతా నుండి మరొక బ్యాంకుకు డబ్బు బదిలీ వంటిది మరియు MRO కార్యాలయంలోని ఐటి టేబుల్ వద్ద భూమిని మార్చడం ద్వారా అనుసరించబడుతుంది.

అన్ని నవీకరణల తరువాత, కొనుగోలుదారు పాస్బుక్లో రిజిస్టర్డ్ డాక్యుమెంట్, ఎక్స్‌ట్రాక్ట్ (సైట్ కాపీ) మరియు నవీకరించబడిన వివరాలను పొందుతారు. అదేవిధంగా, విక్రేతకు ఎక్స్‌ట్రాక్ట్ కాపీ మరియు అప్‌డేట్ చేసిన పాస్‌బుక్ లభిస్తుంది. రిజిస్ట్రేషన్, మ్యుటేషన్, అప్‌డేట్ మరియు ఎక్స్‌ట్రాక్ట్ కాపీ మొత్తం ప్రక్రియ కొద్ది నిమిషాల్లోనే అక్కడికక్కడే పూర్తవుతుంది.

ప్రభుత్వం తీసుకుంటున్న చర్యలను అభినందిస్తూ, కొత్త బిల్లును సమర్థవంతంగా అమలు చేయడంపై దృష్టి పెట్టాలని రియల్ ఎస్టేట్ ఏజెంట్ సుధాకర్ గౌడ్ అన్నారు. ఒక నిర్దిష్ట సర్వే నంబర్‌లో వేర్వేరు యజమానుల యాజమాన్యంలోని భూముల భౌతిక సరిహద్దులను నిర్ణయించాలి. ఇది యాజమాన్యం మరియు భూమి యొక్క విస్తీర్ణంపై ఏవైనా వివాదాలను పరిష్కరించడంలో సహాయపడుతుంది, అతను సూచిస్తాడు.

ప్రస్తుతం, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 590 మండల రెవెన్యూ కార్యాలయాలు ఉన్నాయి మరియు 141 సబ్ రిజిస్ట్రార్లు.

అదేవిధంగా, వ్యవసాయేతర భూముల నమోదును సబ్ రిజిస్ట్రార్లు నిర్వహిస్తారు. ప్రాథమికంగా గ్రామ పంచాయతీ పరిమితులు, మునిసిపాలిటీ పరిమితులు మరియు మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ పరిమితులుగా వర్గీకరించబడిన భూముల నమోదు వారికి అప్పగించబడుతుంది. ఇప్పటికే, 90 లక్ష లక్షణాలతో సహా 44. 28 గ్రామ పంచాయతీ పరిమితుల్లో లక్ష, 20. 29 లక్షలాది మునిసిపాలిటీల పరిమితిలో మరియు 24. 90 GHMC పరిమితుల్లో లక్ష లక్షణాలు ఆన్‌లైన్‌లో అప్‌లోడ్ చేయబడ్డాయి .

రిజిస్ట్రేషన్ పత్రాలు మరియు విద్యుత్ బిల్లు, వాటర్ బిల్లు మరియు ఆధార్ కార్డు వివరాల ఆధారంగా, ఈ ఆస్తుల నమోదు మరియు మ్యుటేషన్ జరుగుతోంది. సబ్ రిజిస్ట్రార్ కార్యాలయంలో రిజిస్ట్రేషన్ మరియు మ్యుటేషన్ జరుగుతుంది మరియు లావాదేవీలను పూర్తి చేయడానికి ప్రజలు ఇతర కార్యాలయాలను సందర్శించాల్సిన అవసరం లేదు. అన్ని నవీకరణలు, ఫ్లాట్ లేదా ప్లాట్ అమ్మబడినప్పుడు లేదా కొనుగోలు చేసినప్పుడు, వెంటనే ఆన్‌లైన్‌లో అప్‌లోడ్ చేయబడతాయి.

ట్రెడా మాజీ అధ్యక్షుడు ఎం విజయ సాయి ఈ బిల్లును స్వాగతించారు మరియు ఇది వివాదాలు మరియు బహుళ రిజిస్ట్రేషన్లను తగ్గిస్తుందని చెప్పారు. MRO కార్యాలయంలో మ్యుటేషన్ మంచి దశ అని కూడా ఆయన అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణ కొత్త రెవెన్యూ బిల్లు ను రియల్టర్లు స్వాగతించారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *