Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ మంత్రులు కొత్త రెవెన్యూ చట్టాన్ని చారిత్రాత్మకంగా పిలుస్తారు

హైదరాబాద్ : రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో కొత్త రెవెన్యూ బిల్లులను శుక్రవారం ఆమోదించడాన్ని క్యాబినెట్ మంత్రులు ప్రశంసించారు మరియు దీనిని చారిత్రాత్మకంగా పేర్కొన్నారు. భూ సంబంధిత విషయాలలో సంవత్సరాల అనిశ్చితిని భరించిన రాష్ట్ర రైతులకు ఈ కొత్త చట్టం చాలా అవసరమైన హామీని ఇస్తుందని వారు చెప్పారు.

బిల్లు ఏకగ్రీవంగా ఆమోదించబడిన తరువాత మంత్రులు మరియు పలువురు పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావును కలుసుకున్నారు మరియు సజావుగా ఆమోదించినందుకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. తరువాత, తెలంగాణ భవన్లో విలేకరుల సమావేశంలో ఎస్సీ సంక్షేమ శాఖ మంత్రి కొప్పుల ఈశ్వర్ మాట్లాడుతూ, భూ సంబంధిత వ్యాజ్యాన్ని అంతం చేసి, పేదలకు సహాయపడే ఒక చట్టాన్ని తీసుకువచ్చిన దేశంలోనే మొట్టమొదటి రాష్ట్రం తెలంగాణ అని అన్నారు.

“ఈ సంస్కరణలపై ముఖ్యమంత్రి దాదాపు మూడేళ్లపాటు పనిచేశారు. ఈ రోజు, అన్ని రాజకీయ పార్టీలు అసెంబ్లీలో బిల్లు యొక్క ముఖ్య లక్షణాలపై చర్చించాయి. ఈ చట్టం రెవెన్యూ సంస్కరణల విషయంలో దేశమంతా ఒక దారిచూపేదిగా ఉంటుంది, ”అని ఆయన అన్నారు, సంస్కరణలను అమలు చేయడంలో యువ రాష్ట్రం ముందుకు సాగుతోందని అన్నారు. ఎక్కువగా బలహీన వర్గాలకు చెందిన గ్రామ రెవెన్యూ అధికారులను (వీఆర్‌ఓలు) క్రమబద్ధీకరించడంలో ముఖ్యమంత్రి చేసిన హావభావాన్ని ఆయన మెచ్చుకున్నారు.

నిషేధం మరియు ఎక్సైజ్ మంత్రి వి శ్రీనివాస్ గౌడ్ మాట్లాడుతూ, కుటుంబాలలో చెడు రక్తానికి దారితీసిన మరియు కొన్నిసార్లు కుటుంబ సభ్యుని హత్యకు దారితీసిన అంతులేని వ్యాజ్యాలకు శాశ్వత పరిష్కారం అందించడం ద్వారా ఈ చట్టం పేదల విశ్వాసాన్ని పునరుద్ధరించింది. . “నేల కుమారుడిగా, రైతులు ఎదుర్కొంటున్న ఇబ్బందులను ముఖ్యమంత్రికి తెలుసు. అందుకే తెలంగాణ ఏర్పడిన రోజున ఈ రోజు తాను సంతోషంగా ఉన్నానని ముఖ్యమంత్రి గమనించారు, ”అని ఆయన అన్నారు.

అయితే, రెవెన్యూ సంస్కరణల్లో ముఖ్యమంత్రి మార్గదర్శకుడిగా పరిగణించబడతారని వారు ఆందోళన చెందుతున్నందున కొంతమంది ఈ సమస్యను రాజకీయం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆయన ఎత్తి చూపారు. అన్ని భూములపై ​​డిజిటల్ సర్వే చేయాలనే నిర్ణయాన్ని ఆయన ప్రశంసించారు, ఎందుకంటే ఇది వక్ఫ్ భూమి లేదా ప్రభుత్వ భూమి అని తెలుసుకోవడం ఎల్లప్పుడూ సమస్య.

“ఈ చట్టం ప్రవేశపెట్టిన సంస్కరణలు ఉన్నప్పటికీ, ముఖ్యమంత్రి తన మానవ స్పర్శను మరచిపోలేదు. ఈ ఉద్యోగుల స్నేహపూర్వక ప్రభుత్వం వీఆర్‌ఓలకు ఉద్యోగ భద్రత కల్పిస్తుంది. మరోవైపు, రాష్ట్రంలోని వ్యవసాయ సమాజంలో 93 శాతం ఉన్న చిన్న రైతులకు సహాయం చేయడమే ఈ చట్టం లక్ష్యం ”అని శ్రీనివాస్ గౌడ్ అన్నారు.

రాష్ట్రంలో భూ సంబంధిత సమస్యలకు స్వస్తి పలికినందుకు అవసరమైన సంస్కరణలను తీసుకువచ్చినందుకు గిరిజన, మహిళా, శిశు సంక్షేమ శాఖ మంత్రి సత్యవతి రాథోడ్ ముఖ్యమంత్రికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. “గిరిజనులకు వారి సమస్యలన్నింటినీ వ్యక్తిగతంగా పరిష్కరిస్తానని భరోసా ఇచ్చినందుకు నేను ముఖ్యమంత్రికి కృతజ్ఞతలు చెప్పాలి. వీఆర్‌ఓలను ప్రభుత్వ సేవల్లోకి తీసుకురావడం కూడా గొప్ప నిర్ణయం ”అని ఆమె పేర్కొన్నారు. పోడు భూముల హక్కులను గిరిజనులకు మాత్రమే భరోసా ఇస్తానని ముఖ్యమంత్రి హామీ ఇచ్చారని, వారికి రైటు బంధు పథకాన్ని విస్తరిస్తామని హామీ ఇచ్చారు.

మంత్రులు గంగుల కమలకర్, పువ్వడ అజయ్ కుమార్ కూడా విలేకరుల సమావేశంలో పాల్గొన్నారు. టిఆర్ఎస్ ప్రధాన కార్యాలయంలో, పలు పార్టీ నాయకులు క్రాకర్లను పేల్చి బిల్లును ఆమోదించడాన్ని జరుపుకున్నారు మరియు మొత్తం ప్రాంగణం పండుగ రూపాన్ని కలిగి ఉంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణ మంత్రులు కొత్త రెవెన్యూ చట్టాన్ని చారిత్రాత్మకంగా పిలుస్తారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *