Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ: గిరిజనుల హక్కులను పరిరక్షించడానికి ప్రత్యేక నిబంధనలు

హైదరాబాద్: ROFR కింద గిరిజనుల హక్కులను పరిరక్షించడానికి ధరణి పోర్టల్‌లోని అటవీ భూములకు ప్రత్యేక కాలమ్‌ను అందిస్తున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు శుక్రవారం ప్రకటించారు. చట్టం.

రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో కొత్త రెవెన్యూ బిల్లులపై చర్చకు సమాధానమిస్తూ, గిరిజనులు భూమిని సాగు చేయగలిగినప్పటికీ, అటవీ భూములపై ​​తమకు ఎలాంటి యాజమాన్యం లేదని ముఖ్యమంత్రి నొక్కిచెప్పారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రైతు బంధు పథకాన్ని సుమారు 81, 000 సుమారు 2.6 లక్షల ఎకరాలలో సాగు చేస్తున్న రైతులు అటవీ భూములు. ఇతర రాజకీయ పార్టీల మాదిరిగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఎటువంటి తప్పుడు ఆశలు ఇవ్వదని, అయితే అన్ని చట్టపరమైన అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్న తరువాత పోడు భూముల సమస్యను త్వరగా పరిష్కరిస్తామని ఆయన హామీ ఇచ్చారు. “అయితే, అటవీ భూములను ఆక్రమించడాన్ని ప్రభుత్వం సహించదు” అని ఆయన హెచ్చరించారు.

వక్ఫ్ మరియు ఎండోమెంట్ ల్యాండ్స్

చంద్రశేఖర్ రావు గురించి 77, 423 ఎకరాల 77, 538 ఎకరాల వక్ఫ్ భూములు రాష్ట్రంలో ఆక్రమించబడ్డాయి. అయితే, 6, 938 ఆక్రమణదారులను మాత్రమే గుర్తించారు మరియు సుమారు 2, 000 6 ఆక్రమణకు వ్యతిరేకంగా కోర్టులతో కేసులు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి, 000 ఎకరాలు. 1962 నుండి వరుసగా వచ్చిన ప్రభుత్వాలు మూడు సర్వేలు నిర్వహించాయని, అయితే భూములను పునరుద్ధరించలేమని ఆయన పేర్కొన్నారు. అదేవిధంగా, చుట్టూ 54, 545 ఎకరాల 87 , 235 ఎకరాల ఎండోమెంట్ భూములు వ్యాజ్యం కింద ఉన్నాయి. మిగిలిన ఎండోమెంట్ భూములలో, 25, 000 ఎకరాలను పూజారులు ఆనందించారు అర్చక భూములు మరియు మరొకటి 21, 000 ఎకరాలను లీజుకు తీసుకున్నారు. గురించి 22, 000 ఎకరాలు సాగుకు అనర్హమైనవి.

“మునుపటి ప్రభుత్వాలు వక్ఫ్ మరియు ఎండోమెంట్ భూములను రక్షించడానికి ఎటువంటి ప్రయత్నాలు చేయలేదు. కానీ ఈ ఎండోమెంట్స్ మరియు వక్ఫ్ భూముల అమ్మకం ఇక ఉండదని నేను హామీ ఇస్తున్నాను. మునిసిపల్ లేదా గ్రామ పంచాయతీ అనుమతి ఇవ్వబడదు లేదా నమోదు చేయబడదు. బదులుగా, మేము శుక్రవారం నుండి రిజిస్ట్రేషన్‌కు వ్యతిరేకంగా ఈ భూములను ఆటో-లాక్ చేస్తాము. అవసరమైన ఉత్తర్వులు త్వరలో జారీ చేయబడతాయి, ”అని ఆయన ప్రకటించారు.

సదా బైనామాస్

అధికారులను సంప్రదించిన తరువాత, సదా బైనామాస్‌తో భూములను క్రమబద్ధీకరించడానికి తుది రౌండ్ పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని శాసనసభ్యుల అభ్యర్థనలను పరిశీలిస్తామని ముఖ్యమంత్రి హామీ ఇచ్చారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 1 కి పైగా అందుకున్నట్లు ఆయన గుర్తు చేసుకున్నారు. 19 లక్షల దరఖాస్తులు మరియు 6 గురించి రెగ్యులరైజ్ చేయబడ్డాయి. 18 లక్ష ఎకరాలు ఉచితంగా. కొంతమంది రియల్టర్లు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ సంజ్ఞను సద్వినియోగం చేసుకోవచ్చని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు, కాని మానవతా విధానంతో పేదల దుస్థితిని పరిగణనలోకి తీసుకుని రెగ్యులరైజేషన్ కోసం ఆహ్వానించిన దరఖాస్తులను పున ons పరిశీలిస్తారు.

GO కింద మరో రెగ్యులరైజేషన్ పథకాన్ని విస్తరించే సాధ్యాసాధ్యాలను పరిశీలిస్తానని ఆయన హామీ ఇచ్చారు. మరియు 59 ఆక్రమిత భూములను క్రమబద్ధీకరించడానికి అనుమతిస్తుంది. సుమారు 1 48 వరకు ఉన్న భూములకు లక్ష దరఖాస్తులు 120 హైదరాబాద్ మరియు ఇతర పట్టణ ప్రాంతాల మురికివాడలలోని చదరపు గజాలు పేదల ప్రయోజనం కోసం అంతకుముందు ఉచితంగా క్రమబద్ధీకరించబడ్డాయి. . అంతేకాకుండా, లేఅవుట్ రెగ్యులరైజేషన్ పథకాన్ని ఉపయోగించుకోవాలని ఆయన ప్రజలను కోరారు మరియు వేగవంతమైన తీర్పుల కోసం హైకోర్టులో సమస్యను తీసుకున్న తరువాత బిల్డింగ్ రెగ్యులరైజేషన్ స్కీమ్ అమలు కోసం చేసిన అభ్యర్థనలను పరిశీలిస్తామని హామీ ఇచ్చారు.

అద్దెదారులకు హక్కులు

వ్యవసాయ భూములపై ​​ఎటువంటి హక్కులను పొందకూడదని లేదా అద్దె రైతులకు లేదా ఇతరుల యాజమాన్యంలోని భూములను సాగు చేస్తున్న వారికి ప్రభుత్వ పథకాలను విస్తరించకూడదని టిఆర్ఎస్ ప్రభుత్వం విధాన నిర్ణయం తీసుకుందని చంద్రశేఖర్ రావు పునరుద్ఘాటించారు. పట్టాదార్ పాస్‌బుక్స్‌లో లేదా ఇతర ఆదాయ రికార్డులలో అద్దెదారుల కాలమ్‌ను చేర్చడాన్ని ఆయన తోసిపుచ్చారు. ఇటువంటి స్తంభాలు జమీందార్లు మరియు జాగీర్దార్ల రోజులలో కౌలుదారుల రైతుల హక్కులను పరిరక్షించాయని ఆయన అంగీకరించారు, కాని ఈ రోజుకు v చిత్యం లేదు.

“రాష్ట్రంలో 93 కంటే ఎక్కువ మంది రైతులు చిన్న మరియు ఉపాంత రైతులు. కౌలుదారు రైతులు భూ యజమానులకు మరింత ఇబ్బంది కలిగిస్తారు. భవనాలు లేదా ఆస్తులను ఇతరులకు లీజుకు ఇచ్చే పట్టణ ప్రాంతాలకు ఇలాంటి చట్టాలను విస్తరిస్తే? జూబ్లీ హిల్స్ వంటి పట్టణ ప్రాంతాల్లోని ధనవంతులపై కాకుండా, రైతులకు మాత్రమే వ్యతిరేకంగా ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఇలాంటి చట్టాలను ఎందుకు విస్తరించాలనుకుంటున్నారు? ” అతను ఆశ్చర్యపోయాడు.

ఇంకా, సాగు కోసం దళితులకు పంపిణీ చేయడానికి ప్రభుత్వ భూములు లేవని ముఖ్యమంత్రి స్పష్టం చేశారు, కాని ప్రతి దళితానికి మూడు ఎకరాల భూమిని పంపిణీ చేస్తామని ఇచ్చిన హామీని నెరవేర్చడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కొంత భూమిని కొనుగోలు చేయడానికి అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తోంది. కుటుంబం. మండల ప్రధాన కార్యాలయం మరియు ఇతర పట్టణ ప్రాంతాల నుండి 5 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఎస్సీలు, ఎస్టీలకు కేటాయించిన భూములను ఇవ్వడానికి వ్యతిరేకంగా ఉన్న నిబంధనలను సడలించాలని శాసనసభ్యుల విజ్ఞప్తికి ఆయన సానుకూలంగా స్పందించారు. అన్ని ఎస్సీ, ఎస్టీ ఎమ్మెల్యేలు సమావేశమై ఈ విషయంలో తమ ప్రతిపాదనలను ప్రభుత్వానికి సమర్పించాలని ఆయన సూచించారు.

VRA లు

విలేజ్ రెవెన్యూ అసిస్టెంట్లకు ఒక శుభవార్తలో, రావు ఇటీవల పోస్టులు రద్దు చేయబడినవి, వారి అర్హతల ప్రకారం వివిధ ప్రభుత్వ విభాగాలలో లభించే ఖాళీలలో చేరడానికి ఎంచుకోవచ్చని లేదా వారి పిల్లలకు వారి స్థానంలో ప్రభుత్వ ఉద్యోగం పొందవచ్చని రావు ప్రకటించారు. . బలహీన వర్గాలకు చెందిన వీఆర్‌ఏలు గ్రామాలకు ఎంతో తోడ్పడుతున్నందున మానవతా ప్రాతిపదికన ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నామని ఆయన చెప్పారు. టిఆర్ఎస్ ప్రభుత్వం వారి జీతాలను రూ. 200 నుండి రూ.

కు పెంచింది , 000.

సమగ్ర భూ సర్వే నిర్వహించడానికి ప్రైవేటు సర్వేయర్లు లేదా సంస్థలను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనుమతిస్తుంది మరియు డిజిటల్ టెక్నాలజీని ఉపయోగించి ధృవీకరించగల భూముల భౌగోళిక కోఆర్డినేట్లను నిర్ణయిస్తుందని ముఖ్యమంత్రి పేర్కొన్నారు. రెవెన్యూ రికార్డులను చివరకు రెవెన్యూ అధికారులు నిర్ధారిస్తారు. ఏదైనా చిన్న లోపాలు జరిగితే, ఉన్నత స్థాయి అధికారులకు వాటిని సరిచేసే విధానం ఉంటుంది. వ్యవసాయ భూముల యజమానులకు గ్రీన్ కలర్ పాస్‌బుక్‌లు ఇవ్వగా, వ్యవసాయేతర భూములకు మెరూన్ కలర్ పాస్‌బుక్‌లు ఇస్తామని ఆయన చెప్పారు.

ఇకపై రెవెన్యూ రికార్డులలో ఏవైనా అవకతవకలు జరిగితే తప్పు చేసిన రెవెన్యూ అధికారులపై తొలగింపు లేదా సేవలను తొలగించడం వంటి వాటిపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని ముఖ్యమంత్రి పునరుద్ఘాటించారు. రెవెన్యూ కోర్టుల్లో పెండింగ్‌లో ఉన్న కేసుల పరిష్కారానికి మంచి ట్రాక్ రికార్డ్ ఉన్న సీనియర్ ఐఎఎస్ అధికారులను ప్రతిపాదిత రెవెన్యూ ట్రిబ్యునల్స్‌లో నియమిస్తామని ఆయన చెప్పారు. ఏజెన్సీ ప్రాంతాల్లోని గిరిజనేతర రైతులకు రైతు బంధు పథకాన్ని విస్తరించే సాధ్యాసాధ్యాలను పరిశీలించాలని ఆయన హామీ ఇచ్చారు.

తెలంగాణ పట్ల కేంద్రం యొక్క వైఖరిపై బలమైన వైఖరి తీసుకోవాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించిందని చంద్రశేఖర్ రావు పేర్కొన్నారు. కేంద్రం తీవ్ర ప్రమాదానికి గురైందని, దాని జిడిపి వృద్ధి రేటు 23 శాతం మైనస్. కేంద్రం 9 రూపాయలను విడుదల చేయకపోగా, 000 రాష్ట్రం కారణంగా కోట్లు, అదనపు నిధులను విడుదల చేయాలన్న ఆశలు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి లేవు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలంగాణ: గిరిజనుల హక్కులను పరిరక్షించడానికి ప్రత్యేక నిబంధనలు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *