Press "Enter" to skip to content

QCompany: ప్రత్యేకమైన క్విజింగ్ అనుభవం కోసం

. ఈ ముగ్గురూ, ప్రణయ్ రాజీవ్, ట్రీసా బిన్నీ మరియు జమాన్ ఎస్ ఖాన్ క్విజింగ్ పట్ల ఒక సాధారణ అభిరుచిని పంచుకున్నారు, ఇది అందరికీ మరింత వినోదాత్మకంగా అందుబాటులో ఉండేలా చేయాలని నిశ్చయించుకుంది. విభిన్న విషయాలను కవర్ చేస్తూ, QCompany enthusias త్సాహికులను వారి వినూత్న మరియు ఆవిష్కరణ పద్ధతులతో క్విజ్ చేయడానికి సరైన స్టాప్ అవుతుంది.

వారి ప్రారంభ రోజుల్లో, QCompany వారు UOH లో నిర్వహించిన అనేక క్విజ్‌ల ద్వారా క్యాంపస్ కమ్యూనిటీని kept హించారు. వారు టిస్ హైదరాబాద్‌లో క్విజ్ షోలను నిర్వహించారు, బి.డబ్స్ గచిబౌలిలో స్పోర్ట్స్ క్విజ్‌తో ప్రేక్షకులను గెలిచారు, కొన్నింటికి. వారు అధికారికంగా వారి ‘స్టార్టప్’ ను 2019 ప్రారంభించారు. ప్రస్తుత పరిస్థితులలో గతంలో కంటే ఆన్‌లైన్‌లో చురుకుగా ఉండటం వలన, “QCompany” లోని శక్తివంతమైన బృందం లాక్డౌన్ అయినప్పటి నుండి సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో క్విజ్‌ల సంఖ్యను కలిగి ఉంది. దేశంలోని, ముఖ్యంగా హైదరాబాద్ మరియు కేరళలోని క్విజింగ్ సర్కిల్‌లలో వాటిని ప్రాచుర్యం పొందడం.

దాని గురించి లోతుగా చూస్తే, “క్విజింగ్” ఎల్లప్పుడూ బహుళ ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంటుంది. ఇది సాంప్రదాయ తరగతి గది అభ్యాసం నుండి విద్యార్థులకు విరామం ఇస్తుండగా, ఇది వారు మరింత తెలుసుకోవడానికి ఇంటరాక్టివ్ ప్లాట్‌ఫామ్‌గా పనిచేస్తుంది. ఇది విమర్శనాత్మక ఆలోచనను మెరుగుపరుస్తుంది, జట్టుకృషిని ప్రోత్సహిస్తుంది, ముందుకు వచ్చే సవాళ్లకు వారిని బాగా సిద్ధం చేస్తుంది.

భారతీయ “క్విజింగ్” చరిత్ర యొక్క శీఘ్ర పునశ్చరణ, భారతదేశంలో మొట్టమొదటి లాంఛనప్రాయ క్విజ్‌ను కలకత్తాలో నీల్ ఓబ్రెయిన్ 1967. ఐకానిక్ క్విజ్ మాస్టర్ హమీద్ సయాని హైస్కూల్ విద్యార్థుల కోసం మొదటి బోర్న్‌విటా క్విజ్ పోటీ హోస్ట్ చేయడంతో ‘క్విజింగ్’ అభివృద్ధి చెందింది. ) (ప్రసారం చేయడానికి) ఆల్ ఇండియా రేడియోలో 1972. “భారతీయ టెలివిజన్ క్విజింగ్ పితామహుడు” గా విస్తృతంగా పరిగణించబడే సిద్ధార్థ బసుతో ‘క్విజ్ టైమ్’ చివరిలో గృహ వ్యవహారం 80 ‘s. 90 కి వెళుతూ, డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ యువ క్విజ్ ts త్సాహికులను ఉంచాడు అతని ప్రశ్నలతో వారి టెలివిజన్ తెరలపై ఆసక్తిని రేకెత్తించింది. ఈ ‘గేమ్‌ఛేంజర్స్’ క్విజింగ్ సహాయంతో అప్పటినుండి దేశంలో ఇది ఒక ద్యోతకం. ఈ బలవంతుల నుండి క్యూ తీసుకొని, దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న యువకులు ఆధునిక కాలానికి అనుగుణంగా వివిధ రూపాల్లో ‘క్విజింగ్’ యొక్క వారసత్వాన్ని ముందుకు తీసుకువెళుతున్నారు.

బి.డబ్స్, గచిబౌలిలో ‘క్యూకంపానీ’ హోస్టింగ్ స్పోర్ట్స్ క్విజ్.

“మేము ఇటీవల సోషల్ మీడియా పేజీలలో నిశ్చితార్థం పెంచడానికి ఒక సాధనంగా FB లైవ్ క్విజ్‌లను ఉపయోగించడం ప్రారంభించాము. ఈ లాక్డౌన్ సమయంలో క్విజ్‌ల సంఖ్య పెరగడం హృదయపూర్వకంగా ఉంది, ఎందుకంటే ‘క్విజ్‌ల’ కోసం ఎక్కువ మంది వస్తున్నారు. క్విజింగ్‌ను ‘పోటీ’గా చూడటం నుండి దాన్ని‘ సరదా వ్యాయామం ’గా చూడటం వరకు వైఖరిని మార్చడానికి కూడా మేము ప్రయత్నిస్తున్నాము. మేము ఆన్‌లైన్‌లో క్విజ్ చేయడం ప్రారంభించినప్పటి నుండి క్విజింగ్‌పై సాధారణ ఆసక్తి పెరిగినందున ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు చాలా ప్రభావవంతంగా ఉన్నాయని మేము కనుగొన్నాము. ”, QCompany వ్యవస్థాపకుల్లో ఒకరైన ప్రణయ్ రాజీవ్ చెప్పారు.

.

“అదే సమయంలో ఆన్‌లైన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను యాక్సెస్ చేయలేని వ్యక్తుల గురించి కూడా మనం మరచిపోలేదు మరియు అటువంటి వ్యక్తుల కోసం సురక్షితమైన, ఆఫ్‌లైన్ యాక్సెస్ చేయగల ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను కనుగొనే పద్ధతులపై ఖచ్చితంగా కృషి చేస్తున్నాము”, జమాన్ జతచేస్తుంది.

QCompany లో సహ వ్యవస్థాపకుడు, ట్రీసా బిన్నీ ఇలా అంటాడు “క్విజింగ్ అనేది మనస్సు క్రీడ కంటే ఎక్కువ. ఇది అన్ని వయసుల ప్రజలలో ఉత్సుకతను రేకెత్తిస్తుంది. ఇది తార్కిక తార్కికతను రూపొందించడంలో సహాయపడుతుంది మరియు మార్పులు మరియు వైఫల్యాలతో మెరుగ్గా స్వీకరించడానికి ప్రజలకు సహాయపడుతుంది. పిల్లలలో, వారు నేర్చుకునేటప్పుడు వారు ఆనందించగలిగే కార్యాచరణగా క్విజ్ చేయడంలో ఆసక్తిని రేకెత్తిస్తారని మేము ఆశిస్తున్నాము. జ్ఞాన వ్యాప్తి కోసం క్విజ్‌లను ఉపయోగించడం పిల్లలను ఉత్తేజపరిచే మరియు సహాయపడే విద్యా రంగానికి చాలా సానుకూల మార్పులను తెస్తుందని మేము నమ్ముతున్నాము, ముఖ్యంగా సాధారణ, ప్రామాణిక అభ్యాస పద్ధతులతో పోరాడుతున్న వారికి. ”

“QCompany” అనేది వారి జ్ఞాన రంగాలను అన్వేషించడానికి మరియు విస్తరించడానికి ఆసక్తిగల మనస్సుల కోసం సంక్లిష్టంగా రూపొందించబడింది, అదే సమయంలో ఎప్పటికి గుర్తుండిపోయే క్విజింగ్ అనుభవం కోసం సరదాగా నిండిన కొన్ని కార్యకలాపాలలో పాల్గొంటుంది.

“క్విజ్ ప్రోగ్రామ్“ QCompany ”కొచ్చిలోని నోష్ హౌస్ కేఫ్ వద్ద.

“QCompany” ని సంప్రదించడానికి మీరు రింగ్ చేయవచ్చు 9492138398 లేదా [email protected]


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ QCompany: ప్రత్యేకమైన క్విజింగ్ అనుభవం కోసం appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from CoronavirusMore posts in Coronavirus »
More from Coronavirus in IndiaMore posts in Coronavirus in India »
More from Coronavirus Latest UpdatesMore posts in Coronavirus Latest Updates »
More from coronavirus pandemicMore posts in coronavirus pandemic »
More from coronavirus scareMore posts in coronavirus scare »
More from Coronavirus UpdatesMore posts in Coronavirus Updates »
More from COVIDMore posts in COVID »
More from FeaturesMore posts in Features »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *