Press "Enter" to skip to content

పరిహారంగా ‘భూమికి భూమి’ లేదు: కేటీఆర్

హైదరాబాద్ : పారిశ్రామిక అభివృద్ధి కోసం స్వాధీనం చేసుకున్న భూమికి వ్యతిరేకంగా పరిహార భూమిని అందించే ప్రతిపాదన రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి లేదని ఐటి, పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి కె టి రామారావు గురువారం స్పష్టం చేశారు. ఏదేమైనా, పరిహారం చెల్లించడంతో పాటు, అటువంటి భూములలో స్థాపించబడుతున్న పరిశ్రమలలో ప్రతి కుటుంబం నుండి అర్హత ఉన్న వ్యక్తికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉద్యోగం కల్పిస్తుందని ఆయన పేర్కొన్నారు.

రాష్ట్ర శాసనమండలిలో లేవనెత్తిన ప్రశ్నలకు సమాధానమిస్తూ, రామారావు 14 గురించి, 561 గత రంగారెడ్డి జిల్లాలో పారిశ్రామిక అభివృద్ధి కోసం ఎకరాల వ్యవసాయ భూమిని కొన్నేళ్లుగా స్వాధీనం చేసుకున్నారు. సుమారు రూ. 863. 86 కోట్లు చెల్లించారు పరిహారం. రాష్ట్ర ఏర్పాటు తరువాత, తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఒక్కటే 8, 110 ఎకరాలను 8 కన్నా ఎక్కువ, 000 హైదరాబాద్ ఫార్మా సిటీ ప్రాజెక్టు స్థాపన కోసం ఎకరాలు స్వాధీనం చేసుకున్నారు. “మేము ప్రాజెక్ట్ కోసం అవసరమైన ఎక్కువ భూములను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నాలు చేస్తున్నాము, కాని కొంతమంది రాజకీయ వ్యక్తులు దీనిని అడ్డుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఈ అడ్డంకులను అధిగమించి, హైదరాబాద్ ఫార్మా సిటీ ప్రాజెక్టును పూర్తి చేయడానికి భూసేకరణను తిరిగి ప్రారంభించగలమని మాకు నమ్మకం ఉంది, ”అని ఆయన అన్నారు.

మరో ప్రశ్నకు సమాధానంగా, హైదరాబాద్ నగరంలోని బాలానగర్ కోఆపరేటివ్ ఇండస్ట్రియల్ ఎస్టేట్ యొక్క ఫేజ్ -1 యూనిట్ హోల్డర్లకు అనుకూలంగా బాలనగర్ పారిశ్రామిక భూమిని నమోదు చేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం యోచిస్తోందని మంత్రి ధృవీకరించారు. భూములను లీజు-హోల్డ్ నుండి ఫ్రీ-హోల్డ్‌గా మార్చడానికి ఒక పథకం రూపొందిస్తున్నట్లు, అవసరమైన అన్ని అనుమతులను ముందుగానే పొందిన తరువాత అధికారికంగా ప్రకటిస్తామని ఆయన చెప్పారు. సుమారు 47 ఎకరాలను చుట్టూ లీజుకు తీసుకున్నారు 226 సంవత్సరాల క్రితం 50 కంటే ఎక్కువ బాలనగర్ లోని MSME యూనిట్లు మరియు లీజు కాలం త్వరలో ముగుస్తుంది.

“లీజు వ్యవధిని పొడిగించడానికి, మాకు రెండు సవాళ్లు ఉన్నాయి. మొదట, మూడింట రెండు వంతుల అసలైన కేటాయింపుదారులు ఈ భూములను నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ఇతరులకు బదిలీ చేశారు లేదా లీజుకు ఇచ్చారు. రెండవది, ఈ భూముల విలువ విపరీతంగా పెరిగింది. అందువల్ల, ప్రస్తుతమున్న యూనిట్లకు భూమిని స్వేచ్ఛా ప్రాతిపదికన కేటాయించడం సహా అన్ని ఎంపికలను ప్రభుత్వం పరిశీలిస్తోంది, ”అని ఆయన వివరించారు.

అంతేకాకుండా, ప్రతి పరిశ్రమకు అవసరమైన భూమిని ఎంతవరకు పరిశీలించిన తర్వాతే పారిశ్రామిక యూనిట్లకు భూ కేటాయింపులు చేస్తున్నట్లు రామారావు పేర్కొన్నారు. గత ఆరేళ్లలో కేటాయింపుదారులు ఉపయోగించని 1, 400 ఎకరాలను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తిరిగి ప్రారంభించిందని ఆయన ఎత్తి చూపారు మరియు నిర్ణీత కాలపరిమితిలో తమ యూనిట్లను స్థాపించడంలో విఫలమైన కాబోయే పెట్టుబడిదారులకు రద్దు నోటీసులు అందించబడుతున్నాయి.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post పరిహారంగా ‘భూమికి భూమి’ లేదు: KTR appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *