Press "Enter" to skip to content

చారిత్రక సంస్కరణలు

పాలన అనేది ప్రజల ప్రయోజనాలను విధాన రూపకల్పన ప్రక్రియ యొక్క హృదయంలో ఉంచడం. తెలంగాణ ప్రభుత్వం ప్రారంభించిన రెవెన్యూ పరిపాలనలో మైలురాయి సంస్కరణలు ప్రజా విధానం యొక్క రూపాంతర శక్తికి ఖచ్చితమైన ఉదాహరణగా పనిచేస్తాయి. ఈ విప్లవాత్మక దశ యొక్క పూర్తి సామర్థ్యాన్ని వారి మొత్తం ప్రమేయం మరియు భాగస్వామ్యంతో గ్రహించగలిగినందున బంతి ఇప్పుడు ప్రజల కోర్టులో ఉంది. ఏదైనా ప్రభుత్వం యొక్క ఉత్తమ ఉద్దేశాలు వారు చేసే చట్టాలలో ప్రతిబింబిస్తాయి కాని ఈ చట్టాల యొక్క అంతిమ విజయం అభివృద్ధి ప్రక్రియలో వాటాదారుల నుండి ప్రజల సహకారం స్థాయిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. దశాబ్దాలుగా, ఆదాయ సంబంధిత విషయాలు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో ప్రజల ఆందోళనకు ప్రధానమైనవిగా ఉన్నాయి, అధికారిక జాప్యాలు, అవినీతి మరియు లోతైన పాతుకుపోయిన పక్షపాతం వెనుకబడిన వర్గాల కష్టాలను పెంచుతున్నాయి. భూ సంబంధిత విషయాలలో దిగువ స్థాయి రెవెన్యూ అధికారుల విచక్షణాధికారాలు తరచుగా ప్రజలకు పీడకలగా మారుతాయి. రెవెన్యూ శాఖ యొక్క తీవ్రమైన సమగ్రత ఇప్పుడు గ్రామీణ తెలంగాణలో కొత్త ఉదయానికి దారితీస్తుంది. భూ రికార్డులను సరిదిద్దడం మరియు వాటిని డిజిటలైజ్ చేయడం చాలా పెద్ద పని. ఏ ఇతర రాష్ట్రాలు ప్రయత్నించని స్థాయిలో సంస్కరణలు చేసినందుకు టిఆర్ఎస్ ప్రభుత్వం ప్రశంసలు అర్హుడు. అసెంబ్లీలో ప్రవేశపెట్టిన నాలుగు బిల్లుల సమితి, రెవెన్యూ పరిపాలనను పూర్తిగా మార్చడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, ఇది పారదర్శకంగా, ప్రతిస్పందనగా మరియు ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. చురుకైన ప్రజల ప్రమేయం ద్వారా అవినీతిని నిర్మూలించడంలో ఇది చాలా దూరం వెళ్తుంది.

. తెలంగాణ పంచాయతీ రాజ్ (సవరణ) బిల్లు – నిజంగా చారిత్రాత్మక సందర్భం. సుదీర్ఘ పోరాటం మరియు త్యాగాల తరువాత ఆరు సంవత్సరాల క్రితం తెలంగాణ రాష్ట్ర పుట్టుకతో మాత్రమే దీని ప్రాముఖ్యతను పోల్చవచ్చు. సంస్కరణలను అన్ని వర్గాల ప్రజలు అధికంగా స్వాగతించడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. బిల్లుల ఆమోదం వారి భూములను నమోదు చేయడంలో ప్రజలు, ముఖ్యంగా రైతులు మరియు పేద వర్గాలు ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలను తొలగిస్తుంది. సంయుక్త ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో భూ సంస్కరణలను అమలు చేయడానికి గతంలో కొన్ని తాత్కాలిక ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ, ప్రజలు తమ భూములకు సంబంధించిన విషయాలలో మరియు దశాబ్దాలుగా కొనసాగుతున్న వివాదాలలో సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నందున వారు మైదానంలో ఉన్న ప్రధాన సమస్యలను పరిష్కరించలేరు. వివిధ స్థాయిలలో ఉన్న అధికారులకు ఉన్న విచక్షణాధికారాలను తొలగించడం మరియు పారదర్శక మరియు అవినీతి రహిత భూ వ్యవహారాలను నిర్ధారించడం ప్రస్తుత సంస్కరణల యొక్క ముఖ్య లక్షణాలను ఏర్పరుస్తుంది. చట్టాల చట్టం అన్ని రెవెన్యూ కోర్టులను రద్దు చేస్తుందని మరియు వివాదాల పరిష్కారం కోసం ప్రజలు సివిల్ కోర్టులను సంప్రదించాల్సిన అవసరం ఉందని నిర్ధారిస్తుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post చారిత్రక సంస్కరణలు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »
More from telangana today hard newsMore posts in telangana today hard news »
More from Telangana Today newsMore posts in Telangana Today news »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *