Press "Enter" to skip to content

న్యూ Delhi ిల్లీ: బాల్యదశలో 6 కోట్ల రూపాయలను ఆక్టోజెనెరియన్ మోసం చేశాడని నిందితులు పట్టుకున్నారు

) బుధవారం.

జువెనైల్, చీట్స్ ముఠాలో భాగం, మేజర్‌గా నటించి, M / s ఫ్యూచర్ ఇండియా పేరిట ఒక నకిలీ పేరుతో బ్యాంకు ఖాతా RBL బ్యాంక్‌ను ప్రారంభించింది. 86 – సంవత్సరపు ఫిర్యాదుదారుడితో సహా, మోసపూరితమైన బాధితుల నుండి డబ్బు బదిలీ కోసం ఈ బ్యాంక్ ఖాతా ఉపయోగించబడింది, వారు ఫోన్ కాల్స్ స్వీకరిస్తున్నారని నమ్ముతారు. భీమా సంస్థ అధికారుల నుండి. ఎంతో క్రెడిట్ అయిన ఈ డబ్బును ఎటిఎంల నుండి ఉపసంహరించుకున్నారు, దానిని అనుసరించడానికి డబ్బు మార్గం లేదు.

మోసాన్ని నివేదించడానికి ఒక మహిళ EOW ని సంప్రదించినప్పుడు ఈ విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది.

తన తండ్రి తన తోబుట్టువులు జాయింట్ అకౌంట్ హోల్డర్లుగా ఉన్న ఐదు బ్యాంక్ ఖాతాలను నిర్వహిస్తున్నారని, వీటిలో సుమారు 4-5 కోట్ల రూపాయలు పడి ఉన్నాయని ఆమె చెప్పారు. ఆమె తోబుట్టువులందరూ విదేశాలలో నివసిస్తున్నందున మాత్రమే బ్యాంకు ఖాతాలను ఆమె తండ్రి నిర్వహిస్తున్నారు.

తెలియని వ్యక్తుల ఖాతాలకు భారీ మొత్తాన్ని బదిలీ చేసినట్లు ఫిర్యాదుదారుడు గమనించాడు. విచారణలో, ఆమె తండ్రి మాట్లాడుతూ, భీమా సంస్థ యొక్క అధికారులు అని చెప్పుకునే కొంతమంది వ్యక్తులు తన డబ్బును కంపెనీల నుండి తిరిగి పొందటానికి సహాయం చేస్తున్నారని చెప్పారు.

“భీమా సంస్థ అధికారుల వద్ద డబ్బు బదిలీ చేయబడింది. చెప్పిన ఐదు ఖాతాల నుండి, రూ. 85 లక్షలు భీమా సంస్థలకు మరియు రూ. 5. 16 సిండికేట్‌లో భాగమైన ఇతర బ్యాంకు ఖాతాలకు కోట్లు బదిలీ చేయబడ్డాయి. వృద్ధాప్యం కారణంగా, ఆమె తండ్రి తన తర్కం మరియు తార్కికతను కోల్పోయాడు మరియు అతను బాధితురాలిని గ్రహించలేదు, ”అని EOW, జాయింట్ పోలీస్ కమిషనర్, O.P. మిశ్రా చెప్పారు.

సంబంధిత విభాగాల కింద కేసు ఆగస్టులో నమోదు చేయబడింది 2019. దర్యాప్తులో, ముఠాలోని ఎనిమిది మంది సభ్యులను అరెస్టు చేశారు మరియు వారిపై ఇప్పటికే చార్జిషీట్ దాఖలైంది.

వివరణాత్మక దర్యాప్తులో రూ .2, 35, 000 ఫిబ్రవరి 5 న 2019 A –

వద్ద కార్యాలయం ఉన్న M / s FUTURE INDIA యొక్క బ్యాంక్ ఖాతాకు బదిలీ చేయబడింది. , సెక్టార్ – 65, నోయిడా, యుపి. బ్యాంక్ రికార్డుల ప్రకారం, బాల్య నకిలీ పేరుతో సంస్థ యొక్క యజమాని.

బ్యాంకులకు సమర్పించిన KYC పత్రాల ధృవీకరణపై, అన్నీ నకిలీవి మరియు నకిలీవి అని కనుగొనబడింది. బాల్యను గుర్తించడానికి ఉన్న ఏకైక క్లూ అకౌంట్ ఓపెనింగ్ ఫారమ్‌లో అతని ఫోటో అతికించబడింది మరియు దీని ఆధారంగా, EOW తన సరైన గుర్తింపును స్థాపించింది, అతని నివాస స్థలాన్ని గుర్తించి అతన్ని పట్టుకుంది.

దర్యాప్తులో, ముఠా సభ్యులు భీమా సంస్థలకు ప్రచార కాల్స్ చేసిన కాల్ సెంటర్లను నడుపుతున్నట్లు కనుగొనబడింది. ఈ పద్ధతిలో, నేరస్థులు ఫిర్యాదుదారుడి డేటాను పొందారు. బాధితుల నుండి డబ్బును బదిలీ చేయడానికి బాల్య బ్యాంక్ ఖాతా ఉపయోగించబడింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈ రోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post న్యూ Delhi ిల్లీ: బాల్యదశ ద్వారా 6 కోట్ల రూపాయలు ఆక్టోజెనరియన్ మోసగించబడింది, నిందితులు పట్టుబడ్డారు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from IndiaMore posts in India »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »
More from telangana today hard newsMore posts in telangana today hard news »
More from Telangana Today newsMore posts in Telangana Today news »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *