Press "Enter" to skip to content

వివాహాల్లో వీఆర్: ముందుకు పొడవైన రహదారి

హైదరాబాద్: ఇటీవల తెలుగు నటుడు రానా దగ్గుబాటి వివాహం చేసుకున్నప్పుడు, పెళ్లికి సంబంధించిన ముఖ్యాంశాలలో ఒకటి వర్చువల్ రియాలిటీ (విఆర్) ను ఈవెంట్‌ను ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేయడానికి ఉపయోగించడం స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యులకు. ఈ అనిశ్చిత సమయాల్లో మా భద్రత విషయంలో రాజీ పడకుండా మన సమీప మరియు ప్రియమైన వారితో కనెక్ట్ అవ్వడానికి VR ఎలా ఉపయోగించవచ్చనే దానిపై ఇది చాలా అవసరమైన సంచలనాన్ని సృష్టించింది. ఏదేమైనా, వివాహాలలో సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క ఉపయోగం ధర మరియు వినియోగం ఇంకా అన్వేషించబడుతున్న దశలో ఇంకా ప్రారంభ దశలో ఉందని చాలామంది సూచిస్తున్నారు.

“ఈ అనిశ్చిత కాలంలో, అనేక పరిశ్రమలు వ్యాపార చక్రంను తిరిగి ఆవిష్కరించాయి మరియు దానిని కొనసాగించడానికి కొత్త సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగిస్తున్నాయి. వివాహాలలో కూడా ప్రజలు 360 తో వివిధ మార్గాల్లో VR ను ఉపయోగిస్తున్నారని మేము చూస్తున్నాము – డిగ్రీ ప్రత్యక్ష వీక్షణ అత్యంత సాధారణ ఉపయోగం. దీని ద్వారా, వివాహానికి వ్యక్తిగతంగా హాజరు కాలేకపోయిన వ్యక్తులు వారి ఇళ్ల సౌకర్యాల నుండి చేయవచ్చు. పెర్‌స్పెక్ట్‌ఏఐ సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు సిఇఒ జిగ్నేష్ తలసీలా మాట్లాడుతూ ఇది ఖచ్చితంగా పెళ్లిలో పాల్గొనడం చాలా అద్భుతంగా ఉంటుంది.

VR పరికరాన్ని కొనడం ఖరీదైన వ్యవహారం మరియు వివాహాలకు, అనేక వ్యక్తిగత పరికరాలను అందించాల్సి ఉంటుంది, ఇది ప్రజలు పెట్టుబడి పెట్టడానికి ఆసక్తి చూపని విషయం కాదు. ఏదేమైనా, ఈ వాస్తవ అనుభవాన్ని ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ (AR) నుండి పొందవచ్చని VR నిపుణులు సూచిస్తున్నారు, ఇందులో వారి స్మార్ట్‌ఫోన్‌ల సహాయంతో వాస్తవికతను చూడవచ్చు. విద్య మరియు బోధనలో పెద్ద పాత్ర పోషించడమే కాకుండా వివాహాలలో లైవ్ స్ట్రీమింగ్‌తో పాటు ఇది ఉపయోగించబడుతోంది.

“వివాహాలలో విఆర్ వాడకం ప్రాముఖ్యతను సంతరించుకుంటోంది, ఎందుకంటే పెళ్ళి చేసుకున్న జంటలు చాలా మంది ఎంపికగా చూస్తున్నారు. ప్రతి ఇతర కార్యకలాపాలను తగ్గించాల్సిన ఈ అనిశ్చిత సమయాల్లో ఇది వివాహానికి ‘ప్రత్యేక కారకాన్ని’ తెస్తుంది. ఏదేమైనా, ఈ టెక్నాలజీకి ఒక వ్యక్తి VR హెడ్‌సెట్ ధరించి పూర్తి పెళ్లిని చూడటం అవసరం – ఇది స్థూలంగా మరియు ఖరీదైనది. కాబట్టి, ప్రస్తుతానికి ఇది కొంచెం జిమ్మిక్కు అని నేను చెప్తాను, అయితే ఇది చాలా యూజర్ ఫ్రెండ్లీ పద్ధతిలో అందిస్తే ముందుకు సాగవచ్చు ”అని హైదరాబాద్‌కు చెందిన వెడ్డింగ్ ఫోటోగ్రాఫర్ కిషోర్ కృష్ణమూర్తి అన్నారు.

వివాహాలు మాత్రమే కాదు, రియాలిటీ అనుభవానికి దగ్గరగా ఉండటానికి ప్రజలను అనుమతించే సాంకేతికత, రిటైల్ షాపింగ్ మరియు రియల్ ఎస్టేట్ కొనుగోలు నుండి వివిధ విభాగాలలో ట్రాక్షన్‌ను చూస్తోంది. సంభావ్య కస్టమర్లకు ఇళ్లను ప్రదర్శించడానికి రియల్ ఎస్టేట్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగిస్తుండగా, రిటైల్ రంగం వినియోగదారులను తమకు నచ్చిన ఉత్పత్తులను ఎంచుకొని ఎంచుకోవడానికి మరియు వారి గృహాల పరిమితుల నుండి ఆన్‌లైన్‌లో ఆర్డర్‌ చేయడానికి సాంకేతికతను ఉపయోగిస్తోంది.

“వివాహాలు కాకుండా, అనేక సమావేశాలు, సంఘటనలు మరియు రిటైల్ దుకాణాలు కూడా ఈ అనిశ్చిత సమయాల్లో వ్యాపార కొనసాగింపును కొనసాగించడానికి VR ని ఉపయోగిస్తున్నాయి” అని వర్చువల్ రాస్తా సహ వ్యవస్థాపకుడు ప్రేమ్ కుమార్ అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post వివాహాలలో VR: ముందుకు సుదీర్ఘ రహదారి appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from BusinessMore posts in Business »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *