Press "Enter" to skip to content

నిజాయితీపరులను గౌరవించడం

ఆగస్టులో ప్రధాని మోడీ 13, 2020, ‘పారదర్శక పన్ను విధించడం – నిజాయితీని గౌరవించడం’ కోసం వేదికను ప్రారంభించింది సమ్మతిని సులభతరం చేయడం మరియు వాపసులను వేగవంతం చేయడం, నిజాయితీగల పన్ను చెల్లింపుదారులకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది. వేదిక యొక్క మూడు ప్రధాన లక్షణాలు ముఖం లేని అంచనా, ముఖం లేని అప్పీల్ మరియు పన్ను చెల్లింపుదారుల చార్టర్. పన్ను వ్యవస్థను ప్రజలను కేంద్రీకృతం చేసి, ప్రజా స్నేహపూర్వకంగా మార్చడంపైనే దృష్టి పెట్టారు. “అన్‌బ్యాంక్ చేయని బ్యాంకింగ్, అసురక్షితంగా భద్రపరచడం, అన్‌ఫండ్ చేయని వారికి నిధులు ఇవ్వడం మరియు నిజాయితీపరులను గౌరవించడం” అని ప్రధాని అన్నారు.

మోడీ ప్రకారం, పన్నుల వ్యవస్థలో మార్పులకు కారణమైన నాలుగు అంశాలు విధాన ఆధారిత పాలన, ప్రజల నిజాయితీపై నమ్మకం, అధునాతన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించడం మరియు బ్యూరోక్రసీలో సామర్థ్యం. అవినీతి మరియు అధికారుల అధికారాన్ని తగ్గించడానికి ప్రభుత్వం ముఖం లేని ఐ-టి అంచనాను ప్రవేశపెట్టింది. ఈ ప్రకటనలు విప్లవాత్మకమైనవి. రెండు-భాగాల శ్రేణిలో, ప్రత్యక్ష మరియు పరోక్ష పన్నుల కోసం పన్ను చెల్లింపుదారు మరియు పన్ను శాఖ స్థాయిలలో ఈ ఆలోచన అమలులో ఉన్న సవాళ్లను మేము అన్వేషిస్తాము.

ప్రత్యక్ష పన్నులలో సమ్మతి

ఫిబ్రవరి 67 CBDT నుండి వచ్చిన ట్వీట్ ప్రకారం , 2020, ఆర్థిక సంవత్సరానికి దాఖలు చేసిన రాబడిపై గణాంకాలు 2018 – 19 మాత్రమే చూపించారు 14 6 మిలియన్ (25%) ప్రజలు ఆదాయపు పన్ను చెల్లించారు 57. వారి రిటర్నులను దాఖలు చేసిన 6 మిలియన్లు. కేవలం 2, 200 వైద్యులు, చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్లు, న్యాయవాదులు మరియు ఇతర నిపుణులు వార్షిక ఆదాయాన్ని వెల్లడించారు అద్దె, వడ్డీ, మూలధన లాభాలు మొదలైన ఇతర ఆదాయాలను మినహాయించి వారి వృత్తి నుండి 1 కోట్ల రూపాయలకు పైగా.

ఫిబ్రవరిలో ఆంగ్ల దినపత్రికలో పరిశోధకుడు అనిరుధ్ టాగట్ 14, 2018, ఇలా వ్రాశారు: “సామాజిక మనస్తత్వశాస్త్రం మరియు ప్రవర్తనా అర్థశాస్త్రంలో అధ్యయనాలు సూచిస్తున్నాయి తక్కువ విశ్వసనీయ స్థాయిలు, నిజాయితీకి దారి తీస్తాయి. అందువల్ల, అమలు అధికారాల పెరుగుదలతో, ప్రభుత్వం మరియు పన్ను అధికారులపై నమ్మకం తగ్గుతుంది, మరియు పన్ను రాబడిపై వారి ఆదాయాన్ని నివేదించడంలో వ్యక్తులు నిజాయితీ లేనివారికి అనుకూలమైన వాతావరణం ఉంది ”. స్పష్టంగా, ఈ రోజు వరకు ఉన్న విధానం పన్ను ఎగవేతకు నిరోధకాలను సృష్టించడం. కానీ ఇది బాగా పని చేయలేదు.

GST లో వర్తింపు ప్రధానంగా GSTR-1 మరియు GSTR-3B రిటర్న్స్ దాఖలు చేయడం ద్వారా కొలుస్తారు. జిఎస్‌టిఎన్ డేటా ప్రకారం, ఏప్రిల్‌లో జిఎస్‌టిఆర్ -1 సమ్మతి 2020 మాత్రమే 24% అయితే జూన్ 2020 మాత్రమే 15%, ప్రధానంగా కోవిడ్ మినహాయింపుల కారణంగా. GSTR-3B సమ్మతి – సమయ దాఖలుపై – జూలైలో 17 ఫిబ్రవరి వరకు 20 చుట్టూ ఉంది 86% కానీ చేరుకుంది 88 – 90% కొంత కాలం తర్వాత. GSTR-3B సమయ సమ్మతిపై అర్థమయ్యేది ఎందుకంటే GST బకాయిలు చెల్లించిన తర్వాతే ఈ రిటర్న్ దాఖలు చేయవచ్చు, GSTR-1 దాఖలు చేయడంలో ఆలస్యం వివరించలేనిది. రిజిస్ట్రేషన్ రద్దు యొక్క ప్రస్తుత విధానం గొప్ప ఆలోచన కాదు ఎందుకంటే పన్ను చెల్లింపుదారుడు రాడార్ నుండి బయటకు వెళ్తాడు.

పన్ను వసూలు

పన్ను వసూలు ట్యాగ్ యొక్క పాత భావనను పన్ను పరిపాలనతో భర్తీ చేయాలి. కలెక్టర్ ట్యాగ్ ఒక వలసవాద లేదా సార్వభౌమ హ్యాంగోవర్. ఆస్తులు సార్వభౌమాధికారికి చెందినవి కావు, భారతదేశ ప్రజలు లేదా భారతదేశంలోని ప్రతి పౌరుడు కలిగి ఉంటారు. కానీ, పన్ను చెల్లింపుదారు మరియు కలెక్టర్ ఇద్దరూ తమ పాత మార్గాలను చివరిగా కొనసాగించారు 70 సంవత్సరాలు. కొత్త సార్వభౌమ ప్రభుత్వం కోసం వసూలు చేసిన పన్ను చెల్లింపుదారుడు మరియు పన్ను చెల్లింపుదారుడు దానిని తప్పించుకోవటానికి లేదా దానిని నివారించడానికి షరతు పెట్టారు.

వర్తింపు సంస్కృతి

రెండు ముఖ్యమైన విషయాలను గట్టిగా తెలియజేద్దాం – మొదట ప్రభుత్వ బడ్జెట్లకు పన్ను వసూలు ఎంత ముఖ్యమైనది మరియు రెండవది, మన దేశాన్ని నడిపించడానికి ప్రభుత్వ బడ్జెట్ ఎంత ముఖ్యమైనది. 2019 యొక్క విశ్లేషణలు – 20 బడ్జెట్ మొత్తం స్థూల పన్ను వసూలు రూ. 24 .6 లక్షల కోట్లు సమానం 88 మొత్తం కేంద్ర ప్రభుత్వ వ్యయంలో రూ. 27. 9 లక్షల కోట్లు. 67 సెంటర్ ఆదాయంలో% వ్యక్తుల పన్ను సమ్మతిపై ఆధారపడి ఉంటుంది మరియు సంస్థలు.

పౌరులు, కార్పొరేషన్లు, వస్తువులు మరియు సేవలకు పన్ను విధించడం ద్వారా ప్రభుత్వం ఆదాయంలో ఎక్కువ భాగం పొందుతుంది. 99 స్థూల పన్ను ఆదాయంలో% పన్ను సమ్మతిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. 67 సేకరించిన ఆదాయంలో% సెంట్రల్ పూల్‌కు వెళుతుంది 33% స్టేట్ పూల్‌కు వెళుతుంది. కాబట్టి పన్నులు సకాలంలో వసూలు చేయకుండా రాష్ట్ర మరియు మధ్య రెండూ పనిచేయవు.

ప్రభుత్వం తన బడ్జెట్‌లో రూ. 27. 9 లక్షల కోట్లు, 19% రక్షణ మరియు గృహ వ్యవహారాలకు, 5% విద్య మరియు ప్రజారోగ్యానికి, 12 ఆహారం, ఎరువులు, పెట్రోలియం మొదలైన వాటికి రాయితీలు, గ్రామీణ మరియు రైతు సంక్షేమానికి 9%, 26 పెన్షన్తో సహా కేంద్ర ప్రభుత్వ స్థాపన ఖర్చుల వైపు% మరియు 24% ఆసక్తి వైపు. కాబట్టి ప్రభుత్వ ఖర్చు లేకుండా, రక్షణ లేదు, శాంతిభద్రతలు లేవు, సమాజ సంక్షేమం లేదు. పన్ను వసూలు, అందువల్ల పన్ను సమ్మతి, పన్ను వసూలు చేసేవారికి వదిలివేయడం చాలా ముఖ్యం.

ప్రత్యామ్నాయ విధానం

పారదర్శకతను గుర్తించడానికి మరియు సమ్మతితో కూడిన సమ్మతిని గుర్తించడానికి, పన్ను చెల్లింపుదారు మరియు విభాగ స్థాయిలలో సమ్మతిని ప్రోత్సహించడానికి మరియు కొత్త మనస్తత్వం మాకు అవసరం. ఇది మేము ఒక ప్రాథమిక ప్రాథమిక విధిగా సమ్మతిని జోడించిన సమయం.

పన్ను బకాయిలను సకాలంలో, ఏకపక్షంగా మరియు పూర్తిగా చెల్లించడం (ఇకపై ‘పన్ను సమ్మతి’) మరియు చట్ట నియమాలను పాటించడం ప్రజాస్వామ్యంలో అవసరం. దురదృష్టవశాత్తు, పన్ను సమ్మతి యొక్క అవసరాన్ని రాజ్యాంగంలో తగినంతగా నొక్కి చెప్పలేదు. 42 రాజ్యాంగం ద్వారా ప్రాథమిక విధులను చేర్చారు 1976 మరియు 86 వ రాజ్యాంగ సవరణ, 2002. పదకొండు విధులు నిర్దేశించబడ్డాయి. చట్ట నియమాన్ని అనుసరిస్తున్నప్పుడు విధి సంఖ్యగా పేర్కొనబడింది. 1, పన్ను కట్టుబడి చట్ట నిబంధనలకు లోబడి ఉంటుంది.

పన్ను అనేది పన్ను వసూలు చేసేవారికి అర్హత కాదు, కానీ ప్రతి పౌరుడి కర్తవ్యం ఎందుకంటే మనమే ప్రయోజనం పొందటానికి మరియు రక్షించుకోవడానికి మేము చెల్లిస్తున్నాము. అందువల్ల, ఎగవేత ఉగ్రవాదం లేదా రాజద్రోహం వంటి నేరం. మరోవైపు, పన్నులు వసూలు చేసేవారు సంస్థలను నడిపేవారి చెమట మరియు శ్రమ వల్ల మాత్రమే పన్ను అవుతుందని గుర్తించాలి. ఉదాహరణకు, ఆదాయం సంపాదించినప్పుడు మరియు ఆదాయం ఖర్చు కంటే ఎక్కువగా ఉన్నప్పుడు మాత్రమే ఆదాయపు పన్ను చెల్లించబడుతుంది. అదేవిధంగా, జీఎస్టీ అనేది సరఫరా మరియు వినియోగంపై పన్ను. లాజిస్టిక్స్, తయారీ, ఫైనాన్సింగ్, వ్యక్తులు మరియు సమ్మతి వంటి చాలా విషయాలు నిర్వహించడానికి ఇది అవసరం.

అన్ని స్థాయిలలో కొత్త మైండ్‌సెట్

• నిజాయితీగల పన్ను చెల్లింపుదారుడు పన్ను నిర్వాహకుడిని తన ఇంటికి మిత్రునిగా ఒక కప్పు టీ కోసం గౌరవం మరియు ఆప్యాయతతో ఆహ్వానిస్తాడు
Administ పన్ను నిర్వాహకుడు ఒక కస్టమర్‌ను ఆహ్వానించినట్లుగా నిజాయితీతో కూడిన పన్ను చెల్లింపుదారుని ఒక కప్పు టీ కోసం తన కార్యాలయానికి ఆహ్వానిస్తాడు

రివర్స్ జరుగుతున్నందున ఇది ఈ రోజు ink హించలేము:

tax పన్ను వసూలు చేసేవారు పన్ను చెల్లింపుదారుడి ఇంటిని సందర్శించినప్పుడు, తరువాతి సాక్ష్యాలను నాశనం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది
Collect పన్ను వసూలు చేసేవాడు పన్ను చెల్లింపుదారుని తన కార్యాలయాన్ని సందర్శించమని బలవంతం చేస్తాడు, పన్ను చెల్లింపుదారుని సిలువ వేయడానికి తన తెలివితేటలను ఉపయోగించటానికి ప్రయత్నిస్తాడు

మహాత్మా గాంధీ 1890 లో దక్షిణాఫ్రికాలో చేసిన ప్రసంగంలో ఇలా అన్నారు: “ఒక కస్టమర్ ఎక్కువ మా ప్రాంగణంలో ముఖ్యమైన సందర్శకుడు. అతను మనపై ఆధారపడడు. మేము అతనిపై ఆధారపడి ఉన్నాము ”. ఏదేమైనా, పన్నులు చెల్లించడం మరియు పన్ను ఎగవేతదారులపై నివేదించడం విధిని పౌరులు కూడా కలిగి ఉండాలి.

– ముగించాలి
(రచయిత చైర్మన్, టిఎంఐ గ్రూప్)


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి టెలిగ్రామ్ ప్రతి రోజు. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post నిజాయితీపరులను గౌరవించడం appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *