Press "Enter" to skip to content

తెలంగాణ అంతటా తప్పుగా ఉన్న హాస్టళ్లపై అణిచివేత

హైదరాబాద్: ఒక మరణం 14 – అమీన్‌పూర్‌లోని అనాథాశ్రమంలో అత్యాచారానికి గురైన ఒక సంవత్సరం బాలిక, మహిళా అభివృద్ధి మరియు శిశు సంక్షేమ శాఖ (డబ్ల్యుడి & amp; సిడబ్ల్యు) అధికారులను రాష్ట్రవ్యాప్తంగా బాలికలకు వసతి కల్పించే ప్రైవేట్ హాస్టళ్లపై కొరడా దెబ్బలు కొట్టమని ప్రేరేపించింది.

ప్రతి జిల్లాలోని హాస్టళ్లపై తనిఖీలు జరిపిన అణిచివేత, ఈ హాస్టళ్లలో చాలా మంది నిర్దేశించిన నిబంధనలను పాటించడం లేదని వెల్లడించారు. అటువంటి ఉల్లంఘించిన వారిపై చర్యలు తీసుకోవాలని విభాగం ఇప్పుడు ఆలోచిస్తోంది.

ఆగస్టు 12 నీలోఫర్ ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నప్పుడు బాలిక గాయాలపాలైన తరువాత, WD & amp; CW, బాలిక మరణానికి కారణమైన పరిస్థితులపై దర్యాప్తు చేయడానికి కట్టుబడి ఉన్న నలుగురు సభ్యుల అధిక శక్తితో పాటు, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా హాస్టళ్లను తనిఖీ చేయడానికి ప్రత్యేక తనిఖీ బృందాలను కూడా ఏర్పాటు చేశారు.

కబ్బిహోల్ హాస్టల్స్

తనిఖీ బృందాలు ఇప్పటివరకు రాష్ట్రంలోని 376 హాస్టళ్లలో శోధనలు జరిపాయి. కొన్ని నిర్వహణలు, వారి లోపాలను అంగీకరిస్తూ, త్వరలో మూసివేయడానికి అంగీకరించాయి, మరికొన్నింటికి సరైన సౌకర్యాలు లేవు మరియు విభాగం సూచించిన నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమయ్యాయి. రెండు గదుల భవనాల నుండి పనిచేసే కొన్ని హాస్టళ్లు ఉన్నాయి, మరికొన్ని ఖైదీలకు ప్రాథమిక సౌకర్యాలు కూడా లేవు.

“నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమైన కారణాలను వివరించమని మేనేజ్‌మెంట్లకు షో-కాజ్ నోటీసులు జారీ చేయాలని మేము నిర్ణయించుకున్నాము,” అని WD & amp; CW డిపార్ట్మెంట్ కమిషనర్ డి దివ్య చెప్పారు.

ముందుజాగ్రత్త చర్యగా, ప్రతి బృందం ప్రతి హాస్టల్‌లోని మొత్తం సెర్చ్ ఆపరేషన్‌ను వీడియో-గ్రాఫ్ చేసి, ఫుటేజీని సాక్ష్యంగా ఉపయోగించుకుంటుంది. మేడ్చల్-మల్కాజ్గిరి జిల్లాలో చాలా హాస్టళ్లు స్థాపించబడ్డాయి. జట్లు హాస్టళ్లను సందర్శించినప్పుడు, గత వారంలో లాక్డౌన్ విధించిన తరువాత దాదాపు 75 ఖైదీలు వారి స్వస్థలాలకు వెళ్లారు. మార్చి.

“అమీన్‌పూర్ సంఘటన మాకు కన్ను తెరిచింది. హాస్టళ్లలోని ఖైదీలందరి భద్రతను నిర్ధారించడానికి మేము వివిధ చర్యలు తీసుకుంటున్నాము, ”అని దివ్య అన్నారు, 47 అమీన్‌పూర్ అనాథాశ్రమంలోని ఖైదీలు అత్యాచారం సంఘటన వెలుగులోకి వచ్చిన తరువాత మెరుగైన సంరక్షణ కోసం ప్రభుత్వ గృహానికి తరలించారు.

సెప్టెంబర్ 10 సమర్పించాల్సిన కమిటీ

అమీన్‌పూర్ అనాథాశ్రమంలో అత్యాచార ప్రాణాలతో బయటపడిన వారి మరణంపై దర్యాప్తు కోసం మహిళా అభివృద్ధి, శిశు సంక్షేమ శాఖ (డబ్ల్యుడిసిడబ్ల్యు) ఏర్పాటు చేసిన అధిక శక్తి కమిటీ సెప్టెంబర్

లో తన నివేదికను సమర్పించే అవకాశం ఉంది. .

పిల్లల హక్కుల పరిరక్షణకు రాష్ట్ర కమిషన్ సభ్యుడు బి అపర్ణ నేతృత్వంలోని ఈ కమిటీ ఆగస్టులో తన నివేదికను సమర్పించాల్సి ఉంది 20. ఫోరెన్సిక్ నిపుణుల నుండి నివేదిక పొందడంలో ఆలస్యం కారణంగా, కమిటీ నిర్ణీత సమయం లోపు నివేదికను సమర్పించలేకపోయింది.

తరువాత, WDCW విభాగం తేదీని సెప్టెంబర్ 10 కు పొడిగించింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ తెలంగాణ అంతటా తప్పుగా ఉన్న హాస్టళ్లపై అణిచివేత appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from TelanganaMore posts in Telangana »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *