Press "Enter" to skip to content

చెస్ ప్రాడిజీ అజితేష్ నాయర్ చరిత్రలో

హైదరాబాద్: కదలికల ద్వారా తెలిసిన చెస్ ఆట నికోలిక్-అర్సోవిక్ మధ్య 1989 ఇది కొనసాగింది 269 వాటిని తీసుకున్న కదలికలు 20 గంటలు మరియు 15 నిమిషాలు. చివరికి ఆట డ్రాగా ముగిసింది. ప్రతిదీ సరిగ్గా జరిగి, అతనికి అధికారిక ధృవీకరణ లభిస్తే, అజితేష్ నాయర్, ఒక 11 – సంవత్సరపు చెస్ ప్రాడిజీ , రికార్డును బద్దలు కొట్టడానికి సెట్ చేయబడింది.

319 కదలికల సమయంలో 319 జరిగిన మ్యాచ్‌లో అతను లిండెన్ లిపై డ్రాగా ఆడాడు 48 యుఎస్‌లో వార్షిక ప్రపంచ ఓపెన్. ఆగష్టు 7 మరియు 9 మధ్య జరిగిన టోర్నమెంట్లో నాలుగు గంటల పాటు కొనసాగిన ఈ మారథాన్ మ్యాచ్‌లో భాగంగా ఫిడే రేటింగ్ 1864 అజితేష్. ఓపెన్ కేటగిరీ, అతను 48 122 మూడు విజయాలు మరియు నాలుగు డ్రాలను కలిగి ఉన్న తొమ్మిది రౌండ్ల నుండి ఐదు పాయింట్లతో ఆటగాళ్ళు.

అయితే, మ్యాచ్ సమయంలో మూడుసార్లు డ్రాగా ఇచ్చానని అజితేష్ చెప్పాడు. “నేను కొన్ని పాన్ త్యాగాలు చేశాను కాని విజయం చూడలేకపోయాను. నేను అతనికి మూడుసార్లు డ్రా ఇచ్చాను కాని అతను దానిని తీసుకోలేదు. కదలికలు పునరావృతమవుతున్నందున నేను టోర్నమెంట్ ద్వారా డ్రాగా పేర్కొన్నాను, ”అని అజితేష్ అన్నారు.

2 లోపు రేటింగ్ ఉన్నప్పటికీ, 000, అతను ఓపెన్ కేటగిరీలో పాల్గొనడానికి ఎంచుకున్నాడు దీనిలో GM లు మరియు IM లు ఉంటాయి. “నా తండ్రి నేను అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్ళతో ఆడాలని కోరుకున్నాను, కాబట్టి నేను ఓపెన్ విభాగంలో పోటీపడ్డాను. మరియు 48 వ స్థానం 122 చాలా బాగుంది ”అని టెక్సాస్‌లోని ట్రెంట్ మిడిల్ స్కూల్ నుండి ఆరవ తరగతి విద్యార్థిని జోడించారు.

“అతను ఆట గురించి నాకు చెప్పినప్పుడు, చరిత్రలో పొడవైన ఆట ఏమిటో తెలుసుకోవాలనుకున్నాను. ఈ మ్యాచ్ పొడవైనది అని తెలుసుకుని నేను షాక్ అయ్యాను. నేను దానిని అధికారికంగా చేయాలనుకున్నాను, అందువల్ల నేను యుఎస్ చెస్ ఫెడరేషన్ మేనేజ్‌మెంట్‌ను సంప్రదించి, ఎగ్జిక్యూటివ్‌కు ఇమెయిల్ పంపాను. అధికారిక ధృవీకరణ కోసం గిన్నిస్ బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్ మరియు లిమ్కా బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్ చేరుకోవాలని ఆయన నన్ను కోరారు. సర్టిఫికేట్ ఇచ్చే ముందు వారు దానిపై దర్యాప్తు చేస్తారు ”అని ముంబై నుండి యుఎస్‌ఎకు వలస వచ్చిన అజితేష్ తండ్రి సుభాష్ నాయర్ అన్నారు.

ఆరు సంవత్సరాల వయస్సులో అజితేష్ చెస్ పట్ల ఆసక్తి చూపించాడని అతను ఇంకా వెల్లడించాడు. “అతను అంతర్ముఖుడు మరియు ప్రజలతో మాట్లాడటానికి తెరవలేదు. అతను చెస్ ఆడటం మొదలుపెట్టాడు మరియు ఆట పట్ల అతనికున్న ఆసక్తిని నేను చూశాను. నేను అతనిని శ్రీనివాస్ కొటారు నడుపుతున్న స్నేహితుల చెస్ అకాడమీ 64 స్క్వేర్‌లలో చేర్చుకున్నాను. తొమ్మిదేళ్ల వయసులో, అతను టెక్సాస్‌లో జరిగిన స్టేట్ ఛాంపియన్‌షిప్‌ను గెలుచుకున్నాడు మరియు యుఎస్ జాతీయ ర్యాంకింగ్ టోర్నమెంట్‌లో 20 ర్యాంక్ పొందాడు. మరుసటి సంవత్సరం. ప్రజలు కూడా చూడగలిగేలా నేను మ్యాచ్‌ను యూట్యూబ్‌లో అప్‌లోడ్ చేయాలనుకుంటున్నాను ”అని ఆయన వెల్లడించారు.

తన లక్ష్యం గురించి మాట్లాడుతూ, “గ్రాండ్‌మాస్టర్ కావాలని, ఆపై medicine షధం అభ్యసించాలన్నది నా కల.”


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post చెస్ ప్రాడిజీ అజితేష్ నాయర్ చరిత్రలో appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from SportMore posts in Sport »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *