Press "Enter" to skip to content

కోవిడ్ రీ-ఇన్ఫెక్షన్ గురించి భయపడవద్దు: నిపుణులు

హైదరాబాద్: ఆగస్టు చివరి వారంలో, హాంకాంగ్ విశ్వవిద్యాలయం పరిశోధకులు కోవిడ్ – 19 సోకిన వ్యక్తి కోలుకున్నాడు మరియు కొన్ని రోజుల తరువాత మళ్లీ వ్యాధి సోకింది. అప్పటి నుండి, యునైటెడ్ స్టేట్స్ లోని నెవాడాలో మరో 25 – సంవత్సరం- పాత మగవారు మొదటి కోవిడ్ సంక్రమణ నుండి కోలుకున్నారు, కొద్ది రోజుల తర్వాత మళ్లీ వ్యాధి బారిన పడతారు.

. అయితే, ఇటువంటి వాదనలు ప్రజారోగ్యం మరియు అంటు వ్యాధుల ప్రఖ్యాత నిపుణుల నుండి తక్షణ ప్రతిచర్యను ఆకర్షించాయి.

“ఇది తప్పుడు అలారం. యాంటీబాడీ స్థాయిల ద్వారా పునర్నిర్మాణాలను నిర్ధారించలేము. ఈ సందర్భంలో జన్యు విశ్లేషణ చేయలేదు. ఇది మరియు అనేక ఇతర పునర్నిర్మాణాలు అనవసరమైన భయాందోళనలు మాత్రమే ”అని కోవిడ్‌ను పగలగొట్టడంలో ప్రసిద్ధి చెందిన మేరీల్యాండ్ విశ్వవిద్యాలయం ఎగువ చెసాపీక్ హెల్త్ (UM UCH), అంటు వ్యాధుల చీఫ్ డాక్టర్ ఫహీమ్ యూనస్ అన్నారు – 19 పురాణాలు, ట్విట్టర్‌లో.

అంటు వ్యాధి నిపుణుడు బెంగళూరులోని ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రి ద్వారా నివేదించబడిన రెండు అంటువ్యాధుల కేసులను సూచిస్తున్నాడు. ఇప్పటివరకు, భారతదేశంలో చోటుచేసుకున్న రీ ఇన్ఫెక్షన్ల వాదనలు ఏవీ జన్యుసంబంధమైన డేటాకు మద్దతు ఇవ్వవు. అయితే, హాంకాంగ్ మరియు యుఎస్ యొక్క పున in పరిశీలన కేసులు జన్యు శ్రేణి డేటా ద్వారా మద్దతు ఇవ్వబడ్డాయి. యుఎస్ మరియు హాంకాంగ్ పరిశోధకులు తిరిగి సోకిన రోగులలో మొదటి మరియు రెండవ SARS-CoV-2 యొక్క జన్యు శ్రేణిని నిర్వహించారు, ఇది గణనీయంగా భిన్నంగా ఉంది, తిరిగి సంక్రమణ సంభవించిందని సూచిస్తుంది. అయినప్పటికీ, ఇటువంటి సంఘటనలు ప్రజలను భయపెట్టకూడదు, నిపుణులు చెప్పారు.

మరొక సందర్భంలో, రెండవ సారి పున in పరిశీలనపై, డాక్టర్ యూనస్ మాట్లాడుతూ అవకాశాలు చాలా అరుదు. “ప్రపంచవ్యాప్తంగా 26 మిలియన్ కేసులలో, ఇప్పటివరకు ఆరు కంటే తక్కువ అంటువ్యాధులు నమోదయ్యాయి. మంద రోగనిరోధక శక్తి లేదా టీకా సామర్థ్యంపై ఎటువంటి ప్రభావం ఉండదు. మొదటి సంక్రమణను నివారించడంపై దృష్టి పెట్టండి మరియు భయపడాల్సిన అవసరం లేదు, ”అని ఆయన అన్నారు.

పునర్నిర్మాణాలపై WHO ఏమి చెబుతుంది?

కోవిడ్ యొక్క నివేదికలపై స్పందిస్తూ – 19 తిరిగి అంటువ్యాధులు, కోవిడ్ పై సాంకేతిక లీడ్ – 19 వర్చువల్ విలేకరుల సమావేశంలో ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) మరియా వాన్ కెర్ఖోవ్‌కు స్పందన ‘కొంతమంది RT-PCR పాజిటివిటీని చాలా వారాలు మాత్రమే కలిగి ఉంటుంది, రోజులు మాత్రమే కాదు, మరియు అవి ఎక్కువ కాలం అంటువ్యాధులు అని అర్ధం కాదు.

. “మనం ఆదర్శంగా కోరుకుంటున్నది (జీనోమ్) సీక్వెన్సింగ్ చూడటం. వైరస్ను వేరుచేయగలిగితే, సీక్వెన్సింగ్ చేయగలిగితే, ఎవరైనా తిరిగి సోకినట్లు మనం చూడవచ్చు మరియు చూడవచ్చు, ”ఆమె చెప్పింది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ కోవిడ్ రీ ఇన్ఫెక్షన్ గురించి భయపడవద్దు: నిపుణులు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

More from Covid-19More posts in Covid-19 »
More from HealthMore posts in Health »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from IndiaMore posts in India »
More from LifestyleMore posts in Lifestyle »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *