Press "Enter" to skip to content

ఇప్పటికే హెచ్‌సిఎ అంబుడ్స్‌మన్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు: వర్మ

. హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ (HCA) యొక్క కొత్త అంబుడ్స్‌మన్.

అపెక్స్ కౌన్సిల్ సభ్యులను ఉద్దేశించి రాసిన లేఖ ప్రకారం, జస్టిస్ వర్మ కూడా తాను ఇప్పటికే ఓంబుడ్స్‌మన్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించానని చెప్పారు. “నా లేఖను 02 ఇప్పటికే వ్రాతపూర్వక సమ్మతి నాకు అందించినట్లు నేను స్పష్టం చేయాలనుకుంటున్నాను. 09. 2020, మరియు ఆ తేదీ నుండి నేను ఇప్పటికే have హించాను Ombudsman యొక్క ఛార్జ్.

“నా నియామక లేఖలో పేర్కొన్నట్లుగా, నేను నెలకు రెండుసార్లు హెచ్‌సిఎను సందర్శించాల్సి ఉంది, అయితే ప్రస్తుత పరిస్థితిని పరిశీలిస్తే, ఏదైనా సమావేశం యొక్క ప్రయోజనాల కోసం నేను ప్రయాణించడం వివేకం కాదు. , నేను HCA సూచించిన ఏదైనా మాధ్యమం ద్వారా వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ద్వారా అందుబాటులో ఉంటాను. ”

రిటైర్డ్ జడ్జి తన నియామకం సమస్య ఇప్పుడు సంబంధిత అందరికీ స్పష్టమైందని అన్నారు. అజారుద్దీన్ చేసిన ఏకపక్ష నియామకం గురించి జస్టిస్ వర్మ మరియు బిసిసిఐ కార్యదర్శి జే షాకు రాసిన లేఖను కార్యదర్శి ఆర్ విజయానంద్, ఉపాధ్యక్షుడు జాన్ మనోజ్, కోశాధికారి సురేందర్ అగర్వాల్ మరియు సంయుక్త కార్యదర్శి నరేష్ శర్మ – నలుగురు ఆఫీసు బేరర్లు గుర్తించారు.

“ఇది ఆటకు విజయం” అని అజారుద్దీన్ అన్నారు, “నేను నిబంధనలకు విరుద్ధంగా లేను మరియు నేను ఎవరినీ లూప్‌లో ఉంచలేదు. నాకు స్వచ్ఛమైన పరిపాలన కావాలి ”అని అజారుద్దీన్ అన్నారు.

వాస్తవానికి, జస్టిస్ వర్మ ఈ పదవిని అంగీకరించే ముందు హెచ్‌సిఎ యొక్క అన్ని బైలాస్‌ను పరిశీలించానని స్పష్టం చేశారు. ఆఫీసు-బేరర్స్ వద్ద త్రవ్వించి, అతను ఇలా అన్నాడు: “అతను 03 నాటి ఇమెయిళ్ళను అందుకున్నాడు. 09. 2020 మరియు 06. 09. 2020 (సెక్రటరీ, జాయింట్ సెక్రటరీ మరియు హెచ్‌సిఎ కోశాధికారి నుండి నన్ను ఉద్దేశించి) వారు నాకు నియామక లేఖ పంపే ముందు, వారు ఎటువంటి ఆమోదం లేదా సమ్మతి తీసుకోలేదని వారు పేర్కొన్నారు.

“నేను పైన పేర్కొన్న మీ లేఖ (ల) తో పాటు పంపిన వివిధ జోడింపుల ద్వారా కూడా వెళ్ళాను.

“పై వాటితో పాటు, నేను హెచ్‌సిఎ బైలాస్‌ను కూడా పరిశీలించాను (మెమోరాండం మరియు రూల్స్ & amp; రెగ్యులేషన్స్, నాటి 07 . 01. 2018) మరియు సమస్యను బాగా అర్థం చేసుకోవడానికి అపెక్స్ కౌన్సిల్ యొక్క సమావేశాల నిమిషాలు. బైలాస్ యొక్క చాప్టర్ V (వార్షిక సర్వసభ్య సమావేశం) ద్వారా వెళ్ళిన తరువాత, అంబుడ్స్‌మన్ నియామకం సాధారణంగా వార్షిక సర్వసభ్య సమావేశంలో జరుగుతుంది అని నాకు స్పష్టమైంది ”

“అయితే, బైలా యొక్క చాప్టర్ IV (1) (మేనేజ్‌మెంట్) లోని సెక్షన్ 7 కూడా అసోసియేషన్ వ్యవహారాలను అపెక్స్ కౌన్సిల్ చేత నిర్వహించబడుతుందని స్పష్టం చేస్తుంది మరియు ఇది అసోసియేషన్‌కు వ్యూహాత్మక మార్గదర్శకత్వాన్ని అందిస్తుంది. అపెక్స్ కౌన్సిల్ జనరల్ బాడీ యొక్క అన్ని అధికారాలను కలిగి ఉంటుందని మరియు క్రికెట్ ఆటను మరింతగా పెంచడానికి దాని తరపున అన్ని చర్యలు మరియు పనులను చేయటానికి విచక్షణ కలిగి ఉందని సెక్షన్ 7 మరింత స్పష్టం చేస్తుంది. అటువంటి శక్తి మరియు విచక్షణ జనరల్ బాడీ యొక్క నియంత్రణ మరియు నియంత్రణకు లోబడి ఉంటుందని ఇది ఇంకా చెబుతుంది. ”

పై వెలుగులో, జస్టిస్ వర్మ మాట్లాడుతూ, “అసోసియేషన్ యొక్క సరైన పనితీరుకు అవసరమైన చర్యలను చేయటానికి మరియు చేయటానికి అపెక్స్ కౌన్సిల్‌కు విచక్షణ ఉంది. పైన పేర్కొన్న విధంగా జనరల్ బాడీ యొక్క నియంత్రణ మరియు నియంత్రణలో ఉన్నందున దీనిని తరువాత ధృవీకరించవచ్చు.

ఆయన ఇంకా ఇలా అన్నారు: “అపెక్స్ కౌన్సిల్ సమావేశం నాటి అంశం 14 (ఎల్) . 03. 2020, HCA యొక్క అంబుడ్స్‌మన్‌గా పనిచేయడానికి నా అనుమతి కోసం ఒక లేఖ పంపబడిందని స్పష్టం చేస్తుంది. దీనికి సంబంధించిన సారం క్రింద పునరుత్పత్తి చేయబడింది: అంబుడ్స్‌మన్ నియామకం కోసం గౌరవ సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తి గౌరవనీయ న్యాయమూర్తి దీపక్ వర్మ యొక్క సమ్మతి కోరింది.

“వాస్తవానికి, నా ఆమోదం కోసం లేఖను మిస్టర్ ఆర్ విజయానంద్ (కార్యదర్శి) నుండే స్వీకరించారు. కార్యదర్శి నుండి ఈ లేఖ వచ్చిన తరువాత, నేను నా మౌఖిక సమ్మతిని ఇచ్చాను. ”

జస్టిస్ వర్మ ఈ అపూర్వమైన సమయం కాబట్టి, హెచ్‌సిఎ యొక్క సరైన మరియు సజావుగా పనిచేయడానికి కొన్ని అపూర్వమైన నిర్ణయాలు కూడా తీసుకోవలసిన అవసరం ఉందని అభిప్రాయపడ్డారు. “అదేవిధంగా, ఇది నాటి సమావేశంలో 06 పరిష్కరించబడింది – 06 – 2020, కరోనావైరస్ మహమ్మారి వ్యాప్తి కారణంగా, ఒక నిర్వహించడం సాధ్యం కాదు ప్రస్తుతానికి AGM మరియు ఈ విషయంలో నిర్ణయం తదుపరి విచారణ తేదీ వరకు వాయిదా వేయబడింది. ”

ఆఫీసు బేరర్లు తమ వైఖరిని మార్చుకుంటున్న తీరు పట్ల ఆయన అసంతృప్తితో ఉన్నారు. “ఇక్కడ ప్రస్తావించాల్సిన అవసరం ఉంది, ఆఫీస్ బేరర్లు అందరూ పైన పేర్కొన్న సమావేశానికి స్వయంగా హాజరయ్యారు మరియు ఆ సమయంలో ఎటువంటి అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయలేదు. ఒక వైపు మీరు సమావేశానికి (ల) హాజరవుతున్నారని మరియు కొన్ని అజెండాలకు అభ్యంతరం లేకుండా ఆమోదిస్తున్నారని, ఓంబుడ్స్‌మన్ నియామకానికి సంబంధించి, మరోవైపు, నా నియామకం చట్టవిరుద్ధమని మీరు నాకు వ్రాస్తున్నారు. జస్టిస్ వర్మ అపెక్స్ కౌన్సిల్ సభ్యులను తనకు అలాంటి మెయిల్స్ మరియు లేఖలు రాయడం మానుకోవాలని కోరారు, విఫలమైతే వారిపై తగిన చర్యలు తీసుకోవాలి.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post ఇప్పటికే HCA Ombudsman గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు: వర్మ appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from CricketMore posts in Cricket »
More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *