Press "Enter" to skip to content

తెలుగు విశ్వవిద్యాలయ రిజిస్ట్రార్‌పై ధిక్కార చర్యలు

. పొట్టి శ్రీరాములు తెలుగు విశ్వవిద్యాలయం, హైదరాబాద్. విశ్వవిద్యాలయ రోజువారీ కూలీ కార్మికులు దాఖలు చేసిన రిట్ పిటిషన్‌లో కోర్టు ఆదేశాలను ఉద్దేశపూర్వకంగా అవిధేయత చూపిస్తూ ధిక్కార పిటిషన్‌తో ప్యానెల్ వ్యవహరించింది. అంతకుముందు, పిటిషనర్ల సేవలను ఒకేసారి ప్రాతిపదికన క్రమబద్ధీకరించడానికి కోర్టు తిరస్కరించింది. పిటిషనర్ల సేవలను 10 సంవత్సరాలు పూర్తయినప్పుడు మరియు ఒకేసారి క్రమబద్ధీకరించాలని రిజిస్ట్రార్‌ను ఆదేశించింది. రెండు వారాల్లోపు వారి నియామకం ప్రారంభ తేదీల నుండి సేవ. వెనుకబడిన తరగతులకు చెందిన పిటిషనర్లు విశ్వవిద్యాలయం రోజువారీ వేతన ప్రాతిపదికన నిశ్చితార్థం చేసుకున్నారు మరియు సేవలను క్రమబద్ధీకరించడానికి నిరాకరించారు.

కోవిడ్ పై పిల్స్ యొక్క క్లబ్బింగ్

చీఫ్ జస్టిస్ రాఘ్వేంద్ర సింగ్ చౌహాన్ మరియు జస్టిస్ బి విజయ్సేన్ రెడ్డిలతో కూడిన ఇద్దరు న్యాయమూర్తుల ప్యానెల్, స్టేట్ కోవిడ్ యొక్క ఉత్పాదకత లేని నిర్వహణను ప్రశ్నిస్తూ పిఐఎల్‌ను క్లబ్ చేయమని రిజిస్ట్రీని ఆదేశించింది – 19 మహమ్మారికి సంబంధించిన ఇతర PIL లతో హెల్ప్‌లైన్ సంఖ్య 104. పిమిట్ను స్మిరిటి జస్వాల్ దాఖలు చేశారు. పిటిషనర్ రాష్ట్ర వైద్య ఆరోగ్య, కుటుంబ సంక్షేమ శాఖలు హెల్ప్‌లైన్ నంబర్‌ను తప్పుగా నిర్వహించడంపై ఫిర్యాదు చేశారు. పిటిషనర్ ప్రామాణిక ఆపరేటింగ్ విధానం మరియు ప్రోటోకాల్‌ను అమలు చేయమని హెల్ప్‌లైన్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లు అనుసరించాల్సిన ఆదేశాలను కోరింది, కోవిడ్ సానుకూలంగా ఉన్న ఏ వ్యక్తికైనా సహాయం మరియు మార్గనిర్దేశం చేస్తుంది. పిలుపుదారుడు పూర్తిస్థాయి ఫంక్షనల్ హెల్ప్‌లైన్‌ను నిర్ధారించడానికి అధికారులను ఆదేశించాలని కోరింది, ఇది పరుపుల లభ్యత, పరీక్షా వస్తు సామగ్రి మరియు అంబులెన్స్‌ల సమాచారం, కాల్ చేసిన వ్యక్తికి సంబంధించినది మరియు కోవిడ్ గురించి హెల్ప్‌లైన్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌లకు అవగాహన కల్పించడం. సరైన మార్గదర్శకత్వం కోసం లక్షణాలు. ప్యానెల్ ఈ విషయాన్ని సెప్టెంబర్ 24 నుండి వినడం కొనసాగుతుంది.

లక్షణం లేని వ్యక్తుల కోసం పరీక్షలు

వారు ఫిర్యాదు చేయకపోయినా, కోవిడ్ – 19 పరీక్షలు చేయటానికి ప్రజలను అనుమతించడంపై అదే ప్యానెల్ ఒక విషయం వాయిదా వేసింది. లక్షణాల. పల్లి శ్రీకాంత్ దాఖలు చేసిన పిల్‌తో ప్యానెల్ వ్యవహరిస్తోంది. పిటిషనర్ తమ వెబ్‌సైట్లలో మరియు న్యూస్ ఛానెళ్లలో కూడా పడకల లభ్యతను ప్రత్యక్షంగా ఉంచడం ద్వారా అభ్యర్థనతో సంప్రదించే ప్రతి సభ్యునికి పరీక్ష మరియు చికిత్సను అందించాలని అధికారులకు ఆదేశాలు ఇవ్వాలని కోరారు. అత్యవసర పరిస్థితుల్లో ఆసుపత్రులలో చికిత్స పొందడం. స్తంభం నుండి పోస్ట్ వరకు పరుగెత్తేటప్పుడు తన భార్యను కోల్పోయానని పిటిషనర్ ఫిర్యాదు చేశాడు మరియు పరీక్షా నివేదిక లేనప్పుడు ఆసుపత్రులు ప్రవేశించడానికి నిరాకరించాయి. ప్యానెల్ ఈ విషయాన్ని సెప్టెంబర్ 24 తో పాటు కోవిడ్‌లోని ఇతర పిఎల్‌లతో వింటుంది.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post తెలుగు విశ్వవిద్యాలయ రిజిస్ట్రార్ కు వ్యతిరేకంగా ధిక్కార చర్యలు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *