Press "Enter" to skip to content

చెట్ల గోరు వారి ఆయుష్షును తగ్గిస్తుంది

) అటువంటి చెట్ల ఆకులపై. ఏదేమైనా, ఈ గ్రీన్ డ్రైవ్ చెట్లను ట్రంక్లపై వ్రేలాడుదీసిన లోహ ప్రకటనలతో దెబ్బతీసిన తరువాత స్కాట్-ఫ్రీగా దూరమవుతున్న ఒక సమూహం ఉంది. నల్గోండ జిల్లాలోని జాతీయ రహదారి వెంట ఒక డ్రైవ్ – 65 ఈ చెట్లకు ఎంత నష్టం జరిగిందో తెలుపుతుంది.

ఈ ప్రధాన వార్షిక కార్యక్రమం చేపట్టినప్పుడల్లా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా లక్షలాది మొక్కలను నాటడం మాత్రమే కాకుండా, వారి మనుగడను నిర్ధారించాల్సిన అవసరాన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఎప్పటికప్పుడు నొక్కి చెప్పింది, చివరికి రాష్ట్రం లక్ష్యాన్ని సాధించడానికి దారితీస్తుంది 33 శాతం అటవీ విస్తీర్ణం కలిగి ఉండటం. గ్రామాలను పట్టణాలతో కలిపే పంచాయతీ రాజ్ రహదారులతో నిండిన చెట్లపై కూడా ఇటువంటి లోహ ప్రకటనలు కనిపిస్తాయి. చెట్ల రక్షణ పట్ల స్థానిక అధికారులు తమ స్పృహలేని వైఖరికి కారణమని ప్రజలు నిందించారు.

హైదరాబాద్ నుండి విజయవాడ వరకు జాతీయ రహదారిని నాలుగు లేన్ల రహదారిగా అభివృద్ధి చేసినప్పుడు దశాబ్దాల నాటి చెట్లను నరికివేశారు. కానీ, పాత జాతీయ రహదారి వెంబడి వందలాది పెద్ద చెట్లు కూడా బయటపడ్డాయి – 65 నక్రెకల్, నార్కెట్‌పల్లి మరియు కోడాడ్ వద్ద, నాలుగు నుండి బైపాస్ రోడ్లు ఉన్నాయి -లేన్ మోటారు మార్గం. ఈ చెట్లలో కొన్ని ఐదు నుండి పది లోహ ప్రకటనలను వాటి ట్రంక్లకు వ్రేలాడుదీస్తాయి, పెద్ద-పరిమాణ ఇనుప గోర్లు పాడతాయి, ఇవి చెట్లకు హాని కలిగిస్తాయి.

దీనికి తోడు, గ్రామాలను పట్టణాలతో అనుసంధానించే R & amp; B రోడ్లతో పాటు చెట్లకు ప్రకటన పలకలను గోరుకోవడం ప్రబలంగా ఉంది. చెట్లకు కనిపించే ప్రకటన పలకలలో ఎక్కువ భాగం ఎరువులు మరియు విత్తన కంపెనీలు మరియు ఆసుపత్రులకు చెందినవి. చెట్లతో సహా ప్రభుత్వ ఆస్తులను ఏ ప్రైవేట్ ప్రకటనలకు ఉపయోగించవద్దని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టమైన ఉత్తర్వులను ఉల్లంఘిస్తూ వారు విచక్షణారహితంగా ప్రకటన పలకలను చెట్లకు గోరు చేశారు.

పోషక నష్టం & amp; నీటి నాళాలు

ఈ రోజు తెలంగాణతో మాట్లాడుతూ, పర్యావరణవేత్త ఎం. దెబ్బతిన్న భాగం కూడా కుళ్ళిపోతుంది, ఫలితంగా చుట్టుపక్కల కణజాలాలు చనిపోతాయి. ఇది చెట్టును బలహీనపరచడం ద్వారా ఆయుష్షును తగ్గిస్తుంది. భారీ వర్షాలు మరియు గాలుల సమయంలో ఇటువంటి చెట్లు వేరుచేయబడతాయి లేదా పడిపోతాయి.

కొంతమంది వ్యక్తులు చెట్లకు ప్రకటన పలకలను పరిష్కరించడానికి ఉపయోగించే గోర్లు మరియు ఇనుప తీగలను తొలగించి పర్యావరణ పరిరక్షణ కోసం చెట్లను కాపాడటానికి చర్యలు తీసుకోవాలని ఆయన జిల్లా అధికారులను కోరారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post చెట్ల గోరు వారి ఆయుష్షును తగ్గిస్తుంది appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »
More from Telangana TodayMore posts in Telangana Today »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *