Press "Enter" to skip to content

అంటుకట్టుట, భూ వివాదాలకు ముగింపు: సిఎం కెసిఆర్

హైదరాబాద్: కొత్త రెవెన్యూ చట్టాన్ని సమర్థవంతంగా అమలు చేయడం ద్వారా రెవెన్యూ శాఖలో విప్లవాత్మక మార్పులను తీసుకువస్తామని ముఖ్యమంత్రి, టిఆర్‌ఎస్ అధ్యక్షుడు కె చంద్రశేఖర్ రావు సోమవారం హామీ ఇచ్చారు. అవినీతి రహితంగా చేయండి.

సోమవారం తెలంగాణ భవన్‌లో జరిగిన టిఆర్‌ఎస్ లెజిస్లేటివ్ పార్టీ సమావేశంలో ప్రసంగిస్తూ, భవిష్యత్తులో ఎలాంటి వివాదాలు తలెత్తకుండా చూసేందుకు భూ రికార్డులను పూర్తిగా డిజిటలైజ్ చేయడంతో పాటు భూ రిజిస్ట్రేషన్ ప్రక్రియను సరళీకృతం చేయాలన్న తన ప్రణాళికలను ముఖ్యమంత్రి వ్యక్తం చేసినట్లు తెలిసింది.

రాబోయే జీహెచ్‌ఎంసీ ఎన్నికల్లో పార్టీ సొంతంగా 100 సీట్లు సాధించి అధికారాన్ని నిలుపుకుంటుందనే నమ్మకాన్ని కూడా టిఆర్ఎస్ అధ్యక్షుడు వ్యక్తం చేశారు.

చంద్రశేఖర్ రావు కొత్త రెవెన్యూ చట్టం అమలు, కొనసాగుతున్న సంక్షేమ, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు మరియు ఇతర అంశాలపై తన ప్రణాళికలను పార్టీ శాసనసభ్యులతో పంచుకున్నారు. అసెంబ్లీలో కొత్త రెవెన్యూ బిల్లు ఆమోదం పొందిన తరువాత వేడుకలు నిర్వహించాలని ఆయన కోరారు.

రెవెన్యూ శాఖ పనితీరులో విప్లవాత్మక మార్పులను తీసుకురావడం ద్వారా పూర్తిగా సంస్కరించడానికి ముఖ్యమంత్రి ఆసక్తి చూపుతున్నారని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. ఈ విభాగం చాలా అవినీతిమయమైందని, వారి భూ రికార్డులలో చిన్న మార్పులు కోరుతూ ప్రజలు వేధింపులకు గురవుతున్నారని ఆయన తెలిసింది. భూ వివాదాలు రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాల్లో హత్యలతో సహా అనేక నేరాలకు దారితీస్తున్నాయని ఆయన ఎమ్మెల్యేలకు చెప్పారు. భూ రికార్డులు వివాద రహితంగా ఉండేలా భవిష్యత్తులో సమగ్ర భూ సర్వే నిర్వహించాలని ఆయన యోచిస్తున్నారు.

జిహెచ్‌ఎంసి ఎన్నికలను టిఆర్‌ఎస్ తుడిచిపెట్టుకుంటుందని పేర్కొన్న ఆయన, పార్టీ నాలుగు సర్వేలు నిర్వహించిందని, ఇవన్నీ రాష్ట్రంలోని మిగతా రాజకీయ పార్టీలన్నింటినీ అధిగమించాయని సూచించాయి. ఎన్నికల ప్రచారంలో ఎమ్మెల్యేలు చురుకైన పాత్ర పోషించాలని ఆయన కోరారు మరియు పార్టీ కేడర్‌తో సమన్వయం చేసుకోవడానికి జిహెచ్‌ఎంసి ఎన్నికల సందర్భంగా ఇతర నియోజకవర్గాలకు చెందిన ఎమ్మెల్యేలను హైదరాబాద్‌లో ఉంచాలని ఆదేశించారు.

ఒక జాతీయ పార్టీని తేలియాడటం గురించి ulations హాగానాలను చెదరగొట్టిన చంద్రశేఖర్ రావు మాట్లాడుతూ, రాష్ట్రంలో టిఆర్ఎస్ కు చాలా పని ఉంది. పార్టీ నాయకులతో చర్చించిన తర్వాతే ఇలాంటి ప్రణాళికలు ఖరారు అవుతాయని ఆయనకు తెలిసింది. జాతీయ పార్టీలు అని పిలవబడే రెండు దేశ ప్రజలను విఫలమయ్యాయని ఆయన కాంగ్రెస్ మరియు బిజెపిపై నినాదాలు చేశారు.

. కేంద్రంలోని బిజెపి ప్రభుత్వం అభివృద్ధి పట్ల లేదా ప్రజల సంక్షేమం పట్ల ఆసక్తి చూపడం లేదని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. స్థూల జాతీయోత్పత్తి (జిడిపి) కొత్త కనిష్టానికి పడిపోతోందని, అయితే దాన్ని పునరుద్ధరించడానికి ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోవడంలో కేంద్రం విఫలమైందని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు ”అని సమావేశంలో పాల్గొన్న ఒక ఎంఎల్‌సి తెలంగాణ టుడేతో అన్నారు.

కొన్ని రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికలలో గెలిచినప్పటికీ కాంగ్రెస్ కూడా తన మందను కాపాడుకోలేకపోయిందని చంద్రశేఖర్ రావు చెప్పినట్లు తెలిసింది. దేశంలో నదీ జలాలను తక్కువగా ఉపయోగించడం మరియు వ్యూహాత్మక ప్రయోజనాలతో పొడవైన తీరం వంటి అనేక ఇతర అంశాలపై ఆయన చర్చించారు.
కోవిడ్ – 19 మహమ్మారిని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సమర్థవంతంగా నిర్వహిస్తోందని, కేంద్ర ప్రభుత్వం అలాంటి చర్యను ప్రారంభించక ముందే లాక్డౌన్ అమలు చేసిందని ఆయన అన్నారు. రాష్ట్ర ఆదాయాలను మహమ్మారి ఉన్నప్పటికీ వివిధ ప్రభుత్వ సంక్షేమ మరియు అభివృద్ధి కార్యక్రమాల అమలుపై ఆయన చర్చించారు.

అంతకుముందు, ఇటీవల కన్నుమూసిన దుబ్బక్ మాజీ ఎమ్మెల్యే సోలిపేట రామలింగారెడ్డికి చంద్రశేఖర్ రావు మరియు ఇతర శాసనసభ్యులు ఘనంగా నివాళులు అర్పించారు. ప్రజలు తనను గుర్తుంచుకునేలా చూడటానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అభివృద్ధి కార్యకలాపాలను చేపట్టి, రామలింగారెడ్డి పేరు పెట్టాలని ఆయన అన్నారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు

నుండి

టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post అంటుకట్టుట, భూ వివాదాలు: CM KCR appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from telangana today hard newsMore posts in telangana today hard news »
More from Telangana Today newsMore posts in Telangana Today news »
More from Top SectionMore posts in Top Section »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *