Press "Enter" to skip to content

స్మార్ట్ సిటీ పనిచేస్తుంది: జిడబ్ల్యుఎంసి ఫ్లాక్ డ్రా చేస్తుంది

వరంగల్ అర్బన్ : కాజీపేట, హనమ్‌కొండ పట్టణాలు మరియు 551 సహా వరంగల్ నివాసితులు గ్రేటర్ వరంగల్ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ (జిడబ్ల్యుఎంసి) తో విలీనం అయిన పొరుగు గ్రామాలు, పేలవమైన సౌకర్యాలపై నిరాశను వ్యక్తం చేశాయి మరియు స్మార్ట్ సిటీ మిషన్ (ఎస్సిఎం) కింద పనులు చేయడంలో చాలా ఆలస్యం చేశాయి.

వారు వ్యవహారాల కోసం పౌర సంస్థ యొక్క నిర్లక్ష్య అధికారులపై నినాదాలు చేశారు. తెలంగాణ రాష్ట్రంలో రెండవ అతిపెద్ద నగరమైన వరంగల్‌ను స్మార్ట్ సిటీ మిషన్ కింద ఏప్రిల్‌లో 2016 కేంద్ర ప్రభుత్వం అభివృద్ధికి ఎంపిక చేసింది. , 861 కోట్లు.

మొత్తం 74 2 రూపాయల అంచనా వ్యయంతో పనిచేస్తుంది, 242 కోట్లు తీసుకున్నారు, అయితే వీటిలో మూడు రచనలు మాత్రమే, రూ. 551 కోట్ల విలువైనవి – వీటిలో 13 జంక్షన్లలో ట్రాఫిక్ సిగ్నల్స్ ఏర్పాటు, వెయ్యి స్తంభాల ఆలయంలో సందర్శకుల సౌకర్యాలను సృష్టించడం మరియు అభివృద్ధి చేయడం దాని దగ్గర గ్రీన్ బెల్ట్, మరియు AMRUT పథకం కింద నీటి సరఫరా – ఇప్పటివరకు పూర్తయ్యాయి.

. , ఇప్పటి వరకు ఏ పని ప్రారంభించలేదు.

ఈ రోజు తెలంగాణతో మాట్లాడుతూ సొసైటీ ఫర్ పబ్లిక్ వెల్ఫేర్ అండ్ ఇనిషియేటివ్స్ (ఎస్పీడబ్ల్యుఐ) వ్యవస్థాపక అధ్యక్షుడు డాక్టర్ సురేష్ దేవత్, స్మార్ట్ సిటీ మిషన్ కోసం కేటాయించిన నిధుల గురించి జిడబ్ల్యుఎంసి అధికారులు రహస్యంగా వ్యవహరిస్తున్నారని ఆరోపించారు. “వారు నిధులకు సంబంధించిన ఏదైనా వెల్లడించడం లేదు. కేంద్రం ఎంత డబ్బును విడుదల చేసిందో, ఎంత మ్యాచింగ్ గ్రాంట్లను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం విడుదల చేసిందో తెలియదు. ఈ సమస్యను పరిశీలించి, ఎస్సీఎం కింద పనులు త్వరగా చేపట్టి పూర్తి చేయాలని యుఎ మంత్రి కెటి రామారావును మేము కోరుతున్నాము, ”అని ఆయన అన్నారు.

వరంగల్ అర్బన్ జన విజ్ఞాన వేదికా (జెవివి) ఉపాధ్యక్షుడు డాక్టర్ డి ప్రభాకర చారి మాట్లాడుతూ జిడబ్ల్యుఎంసి అధికారులలో నిబద్ధత లేకపోవడం ఎస్సీఎం పనుల్లో ఆలస్యం అవుతోందని అన్నారు. సులక్ష్య సేవా సమితి (ఎస్ఎస్ఎస్) వ్యవస్థాపక అధ్యక్షుడు సంతోష్ మండువా కూడా పనులు ఆలస్యం అవుతున్నారని అధికారులను విమర్శించారు మరియు మిషన్ పై స్టేటస్ రిపోర్టుతో అధికారులు రావాలని డిమాండ్ చేశారు.

అయితే, జిసిడబ్ల్యుఎంసి కమిషనర్ పమేలా సత్పతి మాట్లాడుతూ ఎస్సిఎం కింద రూ. ఖర్చుతో చేపట్టిన మొత్తం నాలుగుకు వ్యతిరేకంగా రెండు రోడ్లు (ఆర్ 3 మరియు ఆర్ 4) నిర్మాణం జరిగింది. కోట్లు దాదాపు పూర్తయ్యాయి. “మేము 11 అంతర్గత రహదారులను రూ. అంచనా వ్యయంతో తీసుకున్నాము నగరంలో కోట్లు. కోటి రూపాయల వ్యయంతో నగర ప్రవేశ ద్వారాల వద్ద నాలుగు గేట్‌వేల నిర్మాణం వివిధ దశల్లో ఉంది, ”అని ఆమె అన్నారు, డిసెంబర్ చివరి నాటికి పనులు పూర్తి చేయాలని వారు కాంట్రాక్టర్లను కోరారు, 2020.

రెడ్డిపురం వద్ద మూడు ఎస్‌టిపిల (100 ఎంఎల్‌డి నిర్మాణం, 15 ప్రగతి నగర్ వద్ద MLD మరియు ఉర్సు గుత్తా వద్ద 5 MLD) రూ. 200 కోట్లు త్వరలో ప్రారంభమవుతాయి మరియు ఆ 13 రెడ్డిపురం వద్ద ఎకరాల భూమి

ఇంతలో, మేయర్ గుండా ప్రకాష్ రావు ఎస్సీఎంకు నిధుల కొరత లేదని అన్నారు. “పనులను వేగవంతం చేయమని నేను కాంట్రాక్టర్లను కోరాను మరియు వారి బిల్లులు ఆలస్యం చేయకుండా త్వరగా చెల్లిస్తానని వారికి హామీ ఇచ్చాను” అని ఆయన అన్నారు, భద్రాకళి బండ్ సుందరీకరణ పనులను రూ. 65 కోటి. “భద్రకాళి సుందరీకరణలో భాగంగా చేపట్టిన 10 పనులు ఖర్చుతో రూ. 29. 85 ఇప్పటివరకు కోట్లు పూర్తయ్యాయి, ”అని ఆయన వివరించారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post స్మార్ట్ సిటీ పనిచేస్తుంది: GWMC ఫ్లాక్ డ్రా appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from Warangal UrbanMore posts in Warangal Urban »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *