Press "Enter" to skip to content

వ్యాక్సిన్ జాతీయతను నిరోధించండి

మార్కెట్లో కోవిడ్ – 19 టీకాల రాక కోసం ప్రపంచం ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నప్పుడు, ‘టీకా జాతీయవాదం’ పై ఆందోళనలు పెరుగుతున్నాయి. ‘, మహమ్మారి చుట్టూ ఉన్న ప్రపంచ చర్చలో కొత్త సంచలనం. యునైటెడ్ స్టేట్స్, యుకె మరియు యూరోపియన్ యూనియన్ వంటి అనేక ధనిక దేశాలు ఇప్పటికే టీకా సరఫరాను ముందే బుక్ చేసుకుంటున్నాయి మరియు టీకా ఫ్రంట్-రన్నర్లతో ఒప్పందాల కోసం పదిలక్షల డాలర్లు ఖర్చు చేస్తున్నాయి. అమెరికా తన పౌరులందరికీ రెండు మోతాదులకు పైగా వ్యాక్సిన్‌ను అందించడానికి ఏర్పాట్లు చేస్తోంది. ఇటువంటి ముందస్తు ఒప్పందాలు వ్యాక్సిన్లను భరించలేనివిగా మరియు పేద దేశాలకు ప్రవేశించలేవు అనే భయాలు ఉన్నాయి, వారు టీకా సరఫరా కోసం నెలలు లేదా సంవత్సరాలు వేచి ఉండవలసి వస్తుంది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) టీకాల నిల్వకు వ్యతిరేకంగా దేశాలను హెచ్చరించినప్పటికీ, ప్రపంచ ce షధ రంగంలో మారుతున్న భౌగోళిక రాజకీయ డైనమిక్స్ మధ్యలో టీకా యొక్క సమానమైన మరియు నైతిక పంపిణీ కోసం పిలుపులు చెవిటి చెవిలో పడవచ్చు. ప్రస్తుతం క్లినికల్ ట్రయల్స్‌లో ఉన్న చాలా మంది టీకా అభ్యర్థులు విజయవంతం కాకపోవచ్చు. ఇది చివరికి విజయవంతంగా అభివృద్ధి చెందినవారికి ధరలను పెంచడానికి దారితీస్తుంది, చిన్న ఆర్థిక వ్యవస్థలు ఉన్న అనేక దేశాలకు వ్యాక్సిన్లను భరించలేనిదిగా చేస్తుంది. డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ మరియు కొన్ని ఇతర అంతర్జాతీయ పొత్తులు టీకాలకు సమానమైన ప్రాప్యతను నిర్ధారించడానికి ‘కోవాక్స్ ఫెసిలిటీ’ అనే కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించాయి, అయితే ఈ చొరవ, ఉద్దేశ్యంతో ఉన్నతమైనది అయినప్పటికీ, అంతగా ముందుకు సాగడానికి అవకాశం లేదు. ఈ కార్యక్రమానికి కనీసం $ 100 బిలియన్ నిధులు అవసరం, 170 దేశాలు చేరడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నాయి చొరవ, కానీ ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఈ మొత్తంలో 10% కూడా పొందలేకపోయింది.

ప్రపంచానికి ప్రధాన వ్యాక్సిన్ సరఫరాదారు కావడంతో, టీకా జాతీయతను అధిగమించడంలో భారతదేశం కీలక పాత్ర పోషించే అవకాశం ఉంది. మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా జరుగుతున్న ప్రపంచ పోరాటంలో అత్యంత ధనిక-తీసుకునే విధానం ప్రతి-ఉత్పాదకతను కలిగి ఉంటుంది, ముఖ్యంగా తక్కువ మరియు మధ్య-ఆదాయ దేశాల పునరుద్ధరణ కోసం. ప్రపంచ వ్యూహానికి రావడానికి అంతర్జాతీయ సహకారం అవసరం. ప్రపంచంలో అతిపెద్ద టీకా తయారీ కేంద్రంగా ఉన్న భారతదేశం అంతరాన్ని తగ్గించడంలో కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. క్లినికల్ ట్రయల్స్ పూర్తయ్యేలోపు పూణేకు చెందిన సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఇప్పటికే ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయం / ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ అభ్యర్థిని తయారు చేయడం ప్రారంభించింది. లోతైన పాకెట్స్ ఉన్న దేశాలు కొత్త వ్యాక్సిన్లలో సింహభాగంతో దూరంగా నడవడానికి అనుమతించకూడదు. ఆదర్శవంతంగా, ఈ వ్యూహంలో ఆరోగ్య కార్యకర్తలకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం ఉండాలి, తరువాత పెద్ద వ్యాప్తి ఉన్న దేశాలు మరియు తరువాత ముఖ్యంగా ప్రమాదం ఉన్న వ్యక్తులు ఉండాలి. WHO యొక్క ప్రణాళిక ప్రకారం, మొదటి రౌండ్ టీకాలు ప్రతి దేశ జనాభాలో 3% ని కలిగి ఉంటాయి, తరువాత ప్రతి దేశం టీకాలు వేసే వరకు జనాభా-అనుపాత కేటాయింపు ఉంటుంది 20 దాని పౌరులలో%. ఏదేమైనా, ప్రభుత్వాలలో సాధారణ ఆలోచన – భారతదేశంతో సహా – పంపిణీ ప్రణాళిక తప్పనిసరిగా ఫ్రంట్‌లైన్ హెల్త్‌కేర్ కార్మికులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి, తరువాత సీనియర్ సిటిజన్లు మరియు తరువాత కొమొర్బిడిటీ ఉన్నవారు.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .

The post టీకా జాతీయతను నిరోధించండి appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Hyderabad NewsMore posts in Hyderabad News »
More from TelanganaMore posts in Telangana »
More from telangana today hard newsMore posts in telangana today hard news »
More from Telangana Today newsMore posts in Telangana Today news »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *