Press "Enter" to skip to content

‘ఒమన్ ఉద్యోగాల తర్వాత గల్ఫ్ కార్మికుడు ఇంటికి తిరిగి వస్తాడు

. వారిలో ఎక్కువ మంది భారతీయ నిర్వాసితులు, వారి ఉద్యోగాలు.

చాలా మందికి, అవకాశాలు కాలంతో ఉన్నప్పటికీ క్షీణిస్తున్నాయి మరియు కొందరు తమ రెండవ ఇంటిని విడిచి వెళ్ళవలసి వస్తుందనే వాస్తవాన్ని జీర్ణించుకోలేరు.

రీటా శామ్యూల్, ఒక 47 – ఒమన్‌లోని మస్కట్‌లో నివసించిన సేల్స్ ఎగ్జిక్యూటివ్, దేశానికి వెళ్ళినప్పుడు, ఆమె ఆమె 25 సంవత్సరాలు గల్ఫ్ దేశంలో ఉన్నందున కన్నీరుమున్నీరయ్యారు. రీటా, వాస్తవికతతో ఇంకా రాలేదు, ప్రత్యేక చార్టర్డ్ ఫ్లైట్ ద్వారా మంగళవారం ఇంటికి తిరిగి వచ్చింది.

సికింద్రాబాద్‌లోని మారెడ్‌పల్లికి చెందిన రీటా, తన కుటుంబాన్ని పోషించడానికి చిన్న వయసులోనే ఒమన్ రావలసి వచ్చింది. ఒమానీ జాతీయులను మాత్రమే విద్యాసంస్థలలో ఉంచాలని ప్రభుత్వ విధానం అమలు చేసిన తరువాత, ఆమె ఇటీవల వందలాది మంది భారతీయులతో పాటు రాజధానిలోని ఒక ప్రాథమిక విద్యా సంస్థలో ఉద్యోగం కోల్పోయింది.

కరోనావైరస్ మహమ్మారి మరియు చమురు ధరలు పడిపోతున్న గందరగోళ పరిస్థితుల మధ్య స్థానిక నిరుద్యోగ యువతకు ఉద్యోగాలు కల్పించడానికి ప్రభుత్వం తీవ్రంగా కృషి చేయడంతో ‘ఒమనైజేషన్’ డ్రైవ్ గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది.

గల్ఫ్‌లోని ఇతర పొరుగు దేశాల మాదిరిగా, ఒమన్ కూడా ప్రధానంగా భారతదేశం నుండి విదేశీ కార్మికులపై ఆధారపడుతుంది. అయితే, దేశం క్రమంగా ప్రవాసులపై ఆధారపడటాన్ని తగ్గిస్తోంది. పట్టభద్రుడైన స్థానిక ఒమానీ యువత రీటా వంటి విదేశీ ఉద్యోగులను భర్తీ చేయడం ప్రారంభించింది.

రీటా తాను ఐదుగురు ఒమానీ యువకులకు శిక్షణ ఇచ్చానని, ఆమె తరువాత ఆమెను భర్తీ చేయగలదని చెప్పారు. దివంగత పాలకుడు సుల్తాన్ కబూస్ విద్యపై భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టారు మరియు ఒమానీ యువతకు నేర్చుకోవడానికి స్టైపెండ్స్ అందించారు.

“నేను నా జీవితంలో సగానికి పైగా ఒమన్‌లో గడిపాను” అని ఒమన్ 1996 లో వచ్చిన రీటా, తెలంగాణ టుడేకు ఫోన్ ద్వారా చెబుతుంది. నేను వివిధ జాతుల నుండి వందలాది మందిని కలుసుకున్నాను, మరియు నేను సంపద యొక్క జీవిత అనుభవాలు మరియు స్నేహాలతో తిరిగి వస్తున్నాను, ఆమె జతచేస్తుంది.

సామాజిక కారణాలలో ఒకసారి చురుకుగా ఉన్నప్పుడు, సాధారణంగా “హెల్ప్ లైన్ మేడమ్” అని కూడా పిలువబడే రీటా, రెండు దశాబ్దాలుగా తెలంగాణ మరియు ఇతర రాష్ట్ర ఎన్‌ఆర్‌ఐ కార్మికులకు సహాయపడింది. ఆమెకు స్థానిక మీడియా హౌస్ ప్రైడ్ ఆఫ్ మస్కట్ లభించింది. ఆమె ఇల్లు చాలా మంది నిరాశ్రయులైన మరియు ఒంటరిగా ఉన్న తెలుగు మహిళలకు ఆశ్రయం.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post గల్ఫ్ కార్మికుడు ‘ఉద్యోగాల ఒమన్’ తర్వాత ఇంటికి తిరిగి వస్తాడు appeared first on తెలంగాణ ఈ రోజు .

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.