Press "Enter" to skip to content

కార్పొరేట్‌లపై కాకుండా ప్రజలపై ఖర్చు చేయండి

పాలకవర్గాలు ఇప్పుడు దేశ వ్యతిరేక మరియు దేశద్రోహి అనే పదాలను విస్తృతంగా ఉపయోగిస్తున్నాయి, ఈ ట్యాగ్‌ల క్రింద ఎక్కువ మందిని తీసుకువస్తున్నాయి. పరిశోధనాత్మక విశ్వవిద్యాలయ విద్యార్థులు, జర్నలిస్టులను ప్రశ్నించడం, ప్రభుత్వంపై విమర్శలు చేసేవారు మరియు అసమ్మతి స్వరాలకు వ్యతిరేకంగా ట్యాగ్‌లు ఉపయోగించబడతాయి. ట్రేడ్ యూనియన్ కార్యకలాపాలు సమ్మెను నిర్వహించడం, చట్టవిరుద్ధమైన ఉపసంహరణలను లేదా జీతాల కోతలను ప్రశ్నించడం లేదా సామాజిక అన్యాయాలకు వ్యతిరేకంగా స్వరాలు పెంచడం వంటివి కూడా ఇప్పుడు ఉద్దేశపూర్వకంగా దేశ వ్యతిరేక మరియు దేశద్రోహి స్కానర్ పరిధిలోకి వచ్చాయి.

అప్పుడు కేంద్ర మంత్రి మరియు ప్రస్తుత బిజెపి ఎంపి అనంత్ హెగ్డే, డిసెంబరులో 2017 బిజెపి ప్రభుత్వం మార్చడానికి అధికారంలో ఉందని చెప్పారు రాజ్యాంగం, ఇప్పుడు భారత్ సంచార్ నిగం లిమిటెడ్ ఉద్యోగులందరూ దేశద్రోహులు మరియు దేశ వ్యతిరేకులు అని పేర్కొన్నారు. ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని టెలికం సంస్థను ఉద్ధరించే దిశగా పనిచేయడానికి బీఎస్‌ఎన్‌ఎల్ ఉద్యోగులు ఇష్టపడరని ఆయన అన్నారు. ఓవర్ 88, 000 ప్రభుత్వం ప్రైవేటీకరించినందున ఉద్యోగులను త్వరలో కంపెనీ నుండి తొలగించారు.

తప్పు విధానాలు

ఒకప్పుడు అభివృద్ధి చెందుతున్న ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని టెలికం సంస్థ 4 జి స్పెక్ట్రంను బిఎస్‌ఎన్‌ఎల్‌కు కేంద్రం కేటాయించకపోవడం వంటి తప్పుడు విధానాలను అనుసరించడం ద్వారా ఉద్దేశపూర్వకంగా తగ్గించబడింది. గ్రామీణ మరియు సుదూర గ్రామాల్లో రాబోయే మొబైల్ కనెక్టివిటీ కార్యక్రమాలలో నాల్గవ తరం లేదా 4 జి సాంకేతికత ఒక అవసరం కావడంతో, తరువాతి తరం సేవల లభ్యత బహిరంగ టెండరింగ్ ప్రక్రియలో కూడా పాల్గొనే ప్రభుత్వ-బిఎస్ఎన్ఎల్ సామర్థ్యాన్ని పరిమితం చేసింది. టెలీకమ్యూనికేషన్స్ డిపార్ట్మెంట్ (డిఓటి) యొక్క ఉన్నత స్థాయి అధికారులు బిఎస్ఎన్ఎల్ను పక్కన పెట్టడంతో బహిరంగ బిడ్డింగ్ ద్వారా అనేక టెలికాం మౌలిక సదుపాయాల ప్రాజెక్టులు ప్రైవేట్ సంస్థలకు కేటాయించబడ్డాయి.

. బజాజ్ మాట్లాడిన వాస్తవం స్వేచ్ఛా భావ వ్యక్తీకరణ హక్కుకు నిదర్శనం, మరికొందరు అతను “జాతీయ ప్రయోజనాలను” దెబ్బతీస్తున్నట్లు చెప్పారు. పౌరసత్వ సవరణ చట్టానికి వ్యతిరేకంగా జరిగిన నిరసనను దేశ వ్యతిరేకమని పేర్కొన్నారు. ప్రతిపక్ష నాయకులు పాకిస్తాన్ భాష మాట్లాడుతున్నారని ప్రధాని మోడీ ఆరోపించారు.

సమాచారం & amp; నవంబర్ 2019 లో పౌరసత్వ చట్టానికి వ్యతిరేకంగా హింసాత్మక నిరసనల సందర్భంగా బ్రాడ్కాస్టింగ్ మంత్రిత్వ శాఖ, అన్ని ప్రైవేట్ టీవీ ఛానెళ్లకు ఒక కంటెంట్ జారీ చేసింది. అది హింసను ప్రేరేపించగలదు లేదా శాంతిభద్రతల సమస్యలను కలిగిస్తుంది. ఇప్పుడు మహమ్మారిని సద్వినియోగం చేసుకొని, నిరసన కార్యక్రమాలను నిరోధించడానికి కార్యకర్తలను నివారణ నిర్బంధంలో తీసుకున్నారు, విద్యార్థులు, ఉపాధ్యాయులు మరియు పాత్రికేయులతో సహా ప్రభుత్వ విమర్శకులు దేశద్రోహం, నేర పరువు లేదా ఉగ్రవాదం ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్నారు.

ఏకపక్ష చర్యలు

ప్రభుత్వం వివిధ హక్కుల సంఘాలు మరియు మీడియా సంస్థలకు వ్యతిరేకంగా ఆర్థిక ఆడిట్లు మరియు పరిశోధనలను ఉపయోగించింది మరియు అంతర్జాతీయ సమావేశాలలో మాట్లాడటానికి ప్రజలు విదేశాలకు వెళ్ళకుండా నిరోధించడం వంటి ఏకపక్ష చర్యలను కూడా ఉపయోగించింది. గత ఏడాది అక్టోబర్‌లో బీహార్‌లోని పోలీసులు 49 ప్రజలపై దేశద్రోహ కేసు నమోదు చేశారు మైనారిటీ వర్గాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని ద్వేషపూరిత నేరాలు మరియు గుంపు హింసపై ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ మోడీకి బహిరంగ లేఖ రాసినందుకు ప్రసిద్ధ వ్యక్తులతో సహా. బహిరంగంగా ఖండించిన తరువాత అధికారులు కేసును ముగించాల్సి వచ్చింది.

రాజ్యాంగాన్ని సమర్థిస్తున్న జాతీయ జెండాను సిఎఎ నిరసనకారులు అనుసరించినప్పటికీ, మోడీ మరియు అతని సహచరులు ఈ నిరసనను దేశ వ్యతిరేకత మరియు అరాచక ఉద్యమం అని ప్రతిపక్షాల ప్రేరణతో పిలుస్తున్నారు. అత్యవసర పరిస్థితిని ప్రకటించే ముందు, ప్రతిపక్ష పార్టీల నేతృత్వంలోని 1974 జయప్రకాష్ నారాయణ్ ఉద్యమాన్ని ఇందిరా గాంధీ వర్ణించడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. .

స్వీకరించే ముగింపులో పిఎస్‌యులు

భారతదేశంలో 339 ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలు ఉన్నాయి, అవి ఇప్పుడు తరచుగా స్వీకరించే ముగింపులో ఉన్నాయి . కోవిడ్ సంక్షోభాన్ని విలీనం చేయడానికి లేదా ప్రైవేటీకరించడానికి మరియు వాటిని ప్రైవేట్ పోటీకి బహిర్గతం చేయడానికి ప్రభుత్వం నిర్ణయించిందని చెబుతున్నారు. భారతదేశం యొక్క కేంద్ర ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలు ‘వ్యూహాత్మక రంగాలలో’ మాత్రమే ఉంటాయి, ఇక్కడ ప్రభుత్వ పాత్ర ముఖ్యమైనది కాని రెండు వేర్వేరు సెట్లు ఉంటాయి.

రైల్వే, రక్షణ, బొగ్గు, ఇస్రో, అటామిక్ ఎనర్జీ, బ్యాంకులు, భీమా, చమురు మొదలైన డొమైన్లలోని ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలు ప్రైవేటీకరణ ప్రక్రియలో ఉన్నాయి. భవిష్యత్తులో రైల్వేలో నియామకాలు ఉండవని రైల్వే బోర్డు ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. కార్మిక చట్టాలన్నీ ప్రైవేటు కార్పొరేట్‌లకు అనుకూలంగా ఉంటాయి. ప్రభుత్వ విధానాలకు వ్యతిరేకంగా నిరసన తెలిపే ప్రభుత్వ రంగ ఉద్యోగులు మరియు కార్మికులను దేశ వ్యతిరేకులు లేదా దేశద్రోహులుగా ముద్రవేసేటప్పుడు ప్రభుత్వం ఆశ్చర్యం కలిగించదు.

అక్టోబర్‌లో యుఎస్-ఇండియా బిజినెస్ కౌన్సిల్ సభ్యులను 300 ప్రసంగిస్తూ మోడీ చెప్పారు 2014 “వ్యాపారాన్ని నడపడం ప్రభుత్వ వ్యాపారం కాదు”. అతను అదే సమావేశంలో కూడా ఇలా అన్నాడు: “నేను వ్యాపార మనస్సు గలవాడిని, అందువల్ల ఏ వ్యాపారవేత్త దాత కాదని నాకు తెలుసు, అతను ఇక్కడ స్వచ్ఛంద సంస్థ కోసం కాదు. ఒక వ్యాపారవేత్త తన పెట్టుబడిపై లాభాలను ఆర్జించాలి; అతను తన పెట్టుబడికి రాబడిని పొందాలి. నేను దానికి అనుకూలంగా ఉన్నాను. ” అయితే, ఒక వ్యాపారవేత్త ఎన్నికల సమయంలో మంచి దాత. రాజకీయ పార్టీలకు అగ్ర వ్యాపార సంస్థల ద్వారా ఎన్నికల కమిషన్ విరాళం ఇచ్చినట్లయితే, మేము బిజెపిని ఎగువన కనుగొంటాము.

కార్పొరేట్ ఫ్రీబీస్

మోడీ నేతృత్వంలోని భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) పాలన యొక్క ఐదున్నర సంవత్సరాలలో 2014, రూ .5 76 లక్షల కోట్ల విలువైన కార్పొరేట్ ఫ్రీబీలను ప్రకటించారు. ఈ కదలికల వెనుక కనిపించే కారణం ఏమిటంటే, కార్పొరేట్ ఇండియాకు ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో సహాయం కావాలి మరియు వారికి సహాయపడటం జాతీయ ప్రయోజనాలకు ఉపయోగపడుతుంది. పన్ను రాయితీల రూపంలో ఇటువంటి సహాయం వారి కార్యకలాపాలను పెంచుతుంది, విస్తరించడానికి మంచి అవకాశాన్ని ఇస్తుంది, తద్వారా ఉపాధికి సహాయపడుతుంది, వాదనకు దారితీస్తుంది. అయితే, అలాంటిదేమీ జరగలేదు.

గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా కార్పొరేట్ సంస్థలకు భారీ రాయితీలు ఇవ్వబడ్డాయి – అయినప్పటికీ దేశం మందగమనం నుండి తీవ్రమైన సంక్షోభానికి క్రమంగా పడిపోయింది. పాఠం స్పష్టంగా ఉంది: కార్పొరేట్ల కోసం కాకుండా ప్రజలపై డబ్బు ఖర్చు చేయండి మరియు ఇది స్వయంచాలకంగా మొత్తం ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఉద్దీపనను అందిస్తుంది. మీరు అలా చేయకపోతే, మీరు గొప్ప ధనవంతుల పెట్టెలను లావు చేస్తున్నారు.

దేశభక్తి మరియు రాజకీయ ప్రయోజనం కోసం జాతీయ ఆసక్తిపై మారుతున్న కథనం కూడా మన ప్రజాస్వామ్యానికి సవాలు.

(రచయిత అస్సాం నుండి సీనియర్ జర్నలిస్ట్)


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు నుండి టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ . సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


The post ప్రజలపై ఖర్చు చేయండి, కార్పొరేట్‌లు కాదు appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from HyderabadMore posts in Hyderabad »
More from hyderabad hard newsMore posts in hyderabad hard news »
More from Hyderabad latest newsMore posts in Hyderabad latest news »
More from Telangana NewsMore posts in Telangana News »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *