Press "Enter" to skip to content

మహమ్మారి సమయంలో పోల్స్

మహమ్మారి సమయంలో ఎన్నికలు నిర్వహించడం ఎన్నికల సంఘానికి భారీ రవాణా సవాలుగా ఉంది. వర్చువల్ ర్యాలీలు మరియు రాజకీయ పార్టీల ఓటరు పద్ధతుల్లో ఒక నమూనా మార్పుతో అక్టోబర్-నవంబర్లో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు బీహార్ సన్నద్ధమవుతున్నప్పుడు, పోల్ ప్యానెల్ కొత్త మార్గదర్శకాలను ప్రకటించడం ద్వారా ప్రశంసనీయమైన తీర్మానాన్ని ప్రదర్శించింది, కోవిడ్- 19 ప్రోటోకాల్, ప్రజలు తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకునేలా చేయడానికి. క్రమంగా సాధారణ స్థితిని పునరుద్ధరించడానికి అనుకూలంగా ఉన్న సాధారణ ప్రజల మనోభావంతో ఈ నిర్ణయం ఉంది. ఆర్థిక కార్యకలాపాలు వేగవంతం కావడంతో, రాజకీయ ప్రక్రియ ప్రజాస్వామ్య అమరికలో moment పందుకుంది. పార్లమెంటు సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేయడానికి ఇప్పటికే సన్నాహాలు జరుగుతుండగా, పంజాబ్, హర్యానా రాజ్యాంగ అవసరాలను తీర్చడానికి అసెంబ్లీ సమావేశాన్ని నిర్వహించాలని నిర్ణయించాయి. రాజస్థాన్‌లో, అశోక్ గెహ్లాట్ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం యొక్క అంతస్తు బలాన్ని పరీక్షించడానికి అసెంబ్లీ సమావేశాన్ని పిలవవలసి వచ్చింది. మహమ్మారి విపరీతంగా ఉన్నప్పటికీ, నవంబరులో అధ్యక్ష ఎన్నికలకు అమెరికా సిద్ధమవుతున్నప్పటికీ, పొరుగున ఉన్న శ్రీలంక పార్లమెంటరీ ఎన్నికలను విజయవంతంగా నిర్వహించింది. కోవిడ్‌కు వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్నప్పుడు 34 దేశాలు తమ జాతీయ అసెంబ్లీ లేదా అధ్యక్ష ఎన్నికలను నిర్వహించాయి. ఓటింగ్ యొక్క చివరి గంటలో దిగ్బంధంలో ఉన్నవారిని ఓటు వేయడానికి మరియు పోస్టల్ బ్యాలెట్ యొక్క ఉదార ​​వినియోగానికి అనుమతించడం ద్వారా పోలింగ్ ప్రక్రియను EC మరింత సరళంగా చేసింది. కంటైనేషన్ జోన్ల కోసం ప్రత్యేక మార్గదర్శకాలను రూపొందించారు, అయితే భౌతిక దూర నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఎక్కువ పోలింగ్ బూత్‌లు మరియు కౌంటింగ్ కేంద్రాలు ఏర్పాటు చేయబడతాయి.

ఓటర్లందరూ తప్పనిసరిగా ముసుగులు ధరించాలి మరియు ఓటింగ్ మెషిన్ బటన్లను నొక్కడానికి సైన్ అప్ చేస్తున్నందున పోలింగ్ స్టేషన్లలో చేతి తొడుగులు ఇవ్వబడతాయి. ఏదేమైనా, వర్చువల్ ప్రచారంగా మారిన అన్ని పార్టీలకు ఒక స్థాయి ఆట స్థలాన్ని నిర్ధారించడం ఎన్నికల కమిషన్‌కు పెద్ద సవాలుగా ఉంది. గతంలో ఎన్నికలకు సంబంధించిన హింసను బీహార్ చూసినట్లుగా, సన్నాహాలను చక్కగా తీర్చిదిద్దడానికి మరియు భద్రతా దళాలను దామాషా ప్రకారం మోహరించడానికి ఖచ్చితమైన రిహార్సల్ అవసరం. మరియు, ప్రచారం సమయంలో ముసుగులు, శానిటైజర్లు, పిపిఇ కిట్లు మరియు థర్మల్ స్క్రీనింగ్ కోసం ఖర్చు చేయడానికి అభ్యర్థుల కోసం ఖర్చు పరిమితిని పెంచాల్సిన అవసరం ఉంది. ఎన్నికల విధుల్లో ఉన్నవారికి ఆరోగ్య బీమా సదుపాయం స్వాగతించే చర్య. సుదీర్ఘ కరోనావైరస్ ప్రేరిత లాక్డౌన్ తరువాత, అసెంబ్లీ ఎన్నికలు రాజకీయ నాయకులను బయటకు వెళ్లి ప్రజలతో కనెక్ట్ అయ్యేలా చేస్తాయి. ఎన్నికల ప్రక్రియలో భౌతిక దూర మార్గదర్శకాలను అమలు చేయడంలో ఇసి, బీహార్ ప్రభుత్వం అదనపు అప్రమత్తంగా ఉండాలి. మహమ్మారి సమయంలో పూర్తి స్థాయి ఎన్నికలను చూసిన మొదటి రాష్ట్రం బీహార్‌లో ఎన్నికలు విజయవంతంగా నిర్వహించడం భవిష్యత్తుకు ఒక బ్లూప్రింట్‌ను అందించవచ్చు మరియు ప్రతికూల పరిస్థితుల్లో ప్రజాస్వామ్యాన్ని బలోపేతం చేయడానికి కూడా ఉపయోగపడుతుంది. పోల్ ప్యానెల్ దాని సామర్థ్యాన్ని మరోసారి నిరూపించడానికి ఇది ఒక అవకాశం.


ఇప్పుడు మీరు తెలంగాణ ఈరోజు ఆన్ నుండి ఎంపిక చేసిన కథలను పొందవచ్చు. టెలిగ్రామ్ ప్రతిరోజూ. సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.

ఈ రోజు తెలంగాణను అనుసరించడానికి క్లిక్ చేయండి ఫేస్బుక్ పేజీ మరియు ట్విట్టర్ .


పోస్ట్ మహమ్మారి సమయంలో పోల్స్ appeared first on ఈ రోజు తెలంగాణ .

More from BiharMore posts in Bihar »
More from Sri LankaMore posts in Sri Lanka »
More from United StatesMore posts in United States »

Be First to Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.